Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by samsung2 View Post
    ผมตั้ง เป็น united. Kingdom. แต่มันรับแชดแนว 14ไม่ได้ ผมใช้เจเปน. มันให้ได้น้อยมากครับ. อยาก ใช้เจเปนปรับเต็มๆ ผมเลยลง 5.3มันก็ได้เลยแบ้วเซฟคอนฟิค. มาใช้กับ 5.3.3ใช้ไปพักถ้าเกิดมีการเปลี่ยนประเทสเกิดอาการติ้งต้องครับ. เรื่องอานผมอ่านแล้วครับ. อ่านอยู่เพี่ยงแต่ผมๆม่ได้พิมตึยครับ

Sent from my iPhone
    แชดแนว 14 คืออะไรอะท่าน

Comment

• Originally posted by pandiel View Post
      สอบถามหน่อยคับ
      สายแลนเส้นแรก จาก Router เข้ากล่อง POE ช่อง Lan ความยาว 11 เมตร
      สายแลนเส้นสอง จาก POE เข้า RocketM2 ช่อง POE ความยาว 20 เมตร

RocketM2 ไฟขึ้นแค่ 2 ดวงแรก ไม่สามารถปล่อย wifi ได้
      ลองเชคสายทั้งสองด้วยการลองไปต่อRouter เล่น Net ได้ไม่มีปัญหา
      แล้วสายเป็นสายใหม่จากกล่องเลยคับ ยี่ห้อ AMP

ก็เลยลองเปลี่ยนสายเส้นที่ 2 ความยาว 10 เมตร
      ใช้งานได้ทุกอย่างคับ ปล่อยสัญญาณได้

สายเส้นที่ 2 ยาวไปมั้ยคับ 20 เมตร
      ดูหน้าแรกขิงตัว Ubi ซิ ว่า เอาติ๊กถูกตรง Airmax ออกหรือยัง และก็หน้า Wireless ให้เลือก 20 MHz

Comment

• ม่ายช่าย channal อ่อ - -

Comment

• ใช้แค่ 1-13 ก็พอม้ง
          เด๋วส่วนมากจะเชื่อมไม่เด้อ

Comment

• ขอสอบถามท่านสมาชิกทั้งหลายหน่อย พอดีผมใช้ pico ตัวนี้สามารถบล็อคบิทได้ไหมครับ

Comment

• ch 14 ... โน๊ตบุครุ่นเก่า จะแห้ว รับบ่อได้เด้อ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                พอดีอยากจะทำ WDS ครับ
                มี rk m2 อยู่แล้ว 1 ชุด 9+15

แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอารุ่นไหนดีมา WDS
                เน้นรอบทิศทางครับ ระยะ***งจุด 1 - 2 ประมาณ 100 เมตรได้ครับ
                เสาสูง ไม่มีอะไรบัง (แต่หลังคาเยอะมาก 555+)

ช่วยแนะนำทีครับว่าผมควรจะใช้ ubi ตัวไหน
                และเสาต้องเหมือนกันมั้ยครับกับชุดที่ผมมีอยู่ ???
                ขอบคุณอีกครั้งครับ -/\-
                สั่งของมาแล้วครับ
                ไม่รุ้จะเวิร์คมั้ย
                rkm2 9 indoor + 10dbi outdoor

คนขายบอก 12-15 ไม่มี - -*
                ทำไงได้คนมันรีบใช้ อิอิ
                สองจิตสองใจ กลัวจะไม่เวิร์ค ละลายเงินทิ้ง

ยังไงก็แนะนำผมด้วยนะครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by pigkapu1 View Post
                  ขอสอบถามท่านสมาชิกทั้งหลายหน่อย พอดีผมใช้ pico ตัวนี้สามารถบล็อคบิทได้ไหมครับ
                  คงจะไม่ได้อ่ะครับท่าน ถ้าได้คงแพงน่าดู อิอิ

Originally posted by hitzrer View Post

สองจิตสองใจ กลัวจะไม่เวิร์ค ละลายเงินทิ้ง

ขอบคุณครับ
                  สูตรใหม่เลยนะเนี่ย 9+10
                  รอชมรีวิวครับ

Comment

• เสา 15 หมด ครับ ^^

จะออกหมู่หรือจ่า ยังไม่รุ้เลยเนี่ย ???
                    เดี๋ยวจะเอาผลมาเทสให้ชมครับ ....

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post

ขอบคุณครับ
                      เอาเสา indoor ไปตากแดดตากฝน ระวังเสากรอบนะ แดดมันแรง
                      เสาดีๆ 2 เสามันจะราคาแพงกว่าตัวเครื่องอีกนะนั่น ที่เห็นประหยัดกันก็แบบนี้ล่ะ เอาเสาผสม.. ตั้งเสาสูงมากๆเกิน ระวังสัญญาณจะลอยข้ามหัวเป้าหมายไปหมด
                      ของมันตอ้งลอง..เองถึงจะรู้...

Comment

• ใจนึงก็อยากได้ 10 + 10 outdoor

แต่ทำไงได้ครับ คนงบน้อย อิอิ...
                        แล้วค่อยขยับขยาย อิอิ...

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                          ดูหน้าแรกขิงตัว Ubi ซิ ว่า เอาติ๊กถูกตรง Airmax ออกหรือยัง และก็หน้า Wireless ให้เลือก 20 MHz
                          เอาAirmaxออกแล้วคับ ปรับเป็น20ด้วยคับ ตอนนี้ใช้งานเล่นNetได้ปกติ (ถ้าใช้สาย 10 เมตร)
                          แต่ลองสับเปลี่ยนเอา 20 มาใช้เท่านั้นแหละ ใช้ไม่ได้แล้ว
                          ใช้เครื่องเทสสายแล้ว สายปกติคับ ไม่มีเสียหาย

ใช้สาย 10m สามารถเข้าไป set Ubi ได้ปกติ (set ผ่านช่อง Lan บน POE นะคับ)
                          ใช้ 20m เข้า set Ubi ยังไม่ได้เลย
                          Last edited by pandiel; 1 Nov 2011, 20:03:12.

Comment

• ขอคำแนะนำเรื่องขึ้นเสาสูง 18 เมตร

ใช้อะไรทำเสาดีครับ ท่อน้ำเหล็กดีไหม ขนาดเท่าไร ใช้กี่ท่อน ต่อกันแบบไหน

ขอคำแนะนำผู้มีประสบการณ์

Comment

• Originally posted by pungpong View Post
                              ขอคำแนะนำเรื่องขึ้นเสาสูง 18 เมตร

ใช้อะไรทำเสาดีครับ ท่อน้ำเหล็กดีไหม ขนาดเท่าไร ใช้กี่ท่อน ต่อกันแบบไหน

ขอคำแนะนำผู้มีประสบการณ์
                              อยู่ที่งบ อ่าครับ มีงบแล้วกะทำนานๆ เสาขาวแดง เลย ราคาขึ้นกับความสูง

งบจำกัด ก้อ ท่อแปป 3ท่อน ต่อกัน แต่เอาขึ้น ลงลำบาก หน่อย ครับ

Comment

• Originally posted by pandiel View Post
                                เอาAirmaxออกแล้วคับ ปรับเป็น20ด้วยคับ ตอนนี้ใช้งานเล่นNetได้ปกติ (ถ้าใช้สาย 10 เมตร)
                                แต่ลองสับเปลี่ยนเอา 20 มาใช้เท่านั้นแหละ ใช้ไม่ได้แล้ว
                                ใช้เครื่องเทสสายแล้ว สายปกติคับ ไม่มีเสียหาย

ใช้สาย 10m สามารถเข้าไป set Ubi ได้ปกติ (set ผ่านช่อง Lan บน POE นะคับ)
                                ใช้ 20m เข้า set Ubi ยังไม่ได้เลย
                                ปัญหาเรื่องสายโดยแท้ ถ้าแค่ความสั้น-ยาว อย่างที่ผมบอก สายแลน(AMP)แท้หรือเปล่า?

ปล. ถ้า amp แท้ ก็คงมีเส้นใดเส้นหนึ่งขาดในแล้วล่ะ (เส้นที่ต่อดึงไฟไปจาก poe)
                                Last edited by renaw; 1 Nov 2011, 22:02:49.

Comment

Working...
                                X