Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

WPA TKIP
    PSK
    รหัส wireless >= 8 ขึ้นไป

Comment

• ทำได้แล้ว ครับผม ขอบคุณทุกความเห็น ทุกข้อความนะคับ
      ตั้งค่าจาก 40 Mhz เป็น 20 Mhz ต่อได้ เฉย แต่ NB น้องต่อไม่ได้

Comment

• มัน Auto 20/40 ได้นะ
        Channel แรกก้ได้ Fq: 2412Mhz

ถ้าไม่อยากมีปัญหากับ channel เลือกโหมด 802.11 B/G อย่างเดียวครับ เมนู channel จะหายไป อันนี้เครื่องไหนก็ support หมด
        Last edited by soravit; 28 Oct 2011, 12:03:00.

Comment

• Originally posted by soravit View Post

WPA TKIP
          PSK
          รหัส wireless >= 8 ขึ้นไป

สุดยอด ขอบคุณมากคับ ทำได้ ต่อติดทั้งสองเครื่องเลย คับ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
            เค้าหมายถึง Rocket 3 ตัวใน Mode AP
            UBNT ตัวไหนก็ได้ Mode Station จำนวน 300 ตัวครับ

แบบที่ท่านว่ามา
            ถ้าทำ WDS ต้องเข้าใจว่า Ping สูงขึ้นแน่
            มาก-น้อย ต้องดูปัจจัยอื่นประกอบ [ping เยอะ = หน่วง]
            ขอบคุณมากครับ
            ถ้างั้นใช้ rkm2 mode ap เปิด airmax ส่วนตัวรับเช่น nanom2 หรือ locom2 mode station เปิด airmax ด้วย เป็นตัวรับแล้วต่อลงเข้าคอมเล่นได้เลยใช่ไหมครับ
            rk 1ตัว รองรับได้100คน 3ตัวก็300คน แม่นบ่

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
              ขอบคุณมากครับ
              ถ้างั้นใช้ rkm2 mode ap เปิด airmax ส่วนตัวรับเช่น nanom2 หรือ locom2 mode station เปิด airmax ด้วย เป็นตัวรับแล้วต่อลงเข้าคอมเล่นได้เลยใช่ไหมครับ
              ถูกครับ

rk 1ตัว รองรับได้100คน 3ตัวก็300คน แม่นบ่
              ตามทฤษฎีเป็นแบบนั้น
              ตามความเป็นจริงมีปัจจัยแวดล้อมมากมาย
              1 Base ใช้งานพร้อมกันได้ถึง 40 ก็หรูแล้ว
              (แปลว่าท่านติดตั้งอุปกรณ์ได้ดี+วางระบบดีมากแล้ว)

Comment

• สอบถามผู้รู้..เมื่อก่อนผมใช้RK..ไปWDSเพื่อต่อสัญญาณครับใช้งานได้ดี..แล้วผมรือเสาและrkมาเพื่อจะทำเสาเบส...ทำไมต่อสัญญาณinternet เข้าไม่ได้ครับไฟไม่แดงที่พอร์ต..inputเลย..เปลี่ยนpoeก็ไม่หายแต่WDSได้...ขอคำชี้แนะครับบบผม...ขอบคุณ

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                  สอบถามผู้รู้..เมื่อก่อนผมใช้RK..ไปWDSเพื่อต่อสัญญาณครับใช้งานได้ดี..แล้วผมรือเสาและrkมาเพื่อจะทำเสาเบส...ทำไมต่อสัญญาณinternet เข้าไม่ได้ครับไฟไม่แดงที่พอร์ต..inputเลย..เปลี่ยนpoeก็ไม่หายแต่WDSได้...ขอคำชี้แนะครับบบผม...ขอบคุณ
                  รายละเอียดน้อยไปหน่อยครับ
                  ควรจะรีเซ็ตค่า ละลองตั้งค่าใหม่ครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    รายละเอียดน้อยไปหน่อยครับ
                    ควรจะรีเซ็ตค่า ละลองตั้งค่าใหม่ครับ
                    ครับขอบคุณครับจะลองดูตอนยูส..ใช้น้อยที่สุด

Comment

• 1.ช่วยอธิบายเกี่ยวกับจำนวนอัพโหลดที่เราเอามาให้บริการครับ มากหรือน้อย มีผลอย่างไรบ้างครับ
                      2.ค่าดาว์นโหลด ถ้าเอามา20เมก ให้บริการคนละ2เมก ก็จะรองรับลูกค้าออนพร้อมกันได้10คน แล้วถ้าลูกค้าออนมากกว่านี้ละ จะเกิดอะไรขึ้นครับ
                      เช่นเอาเนตcat 20/2 มาให้บริการครับ

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                        1.ช่วยอธิบายเกี่ยวกับจำนวนอัพโหลดที่เราเอามาให้บริการครับ มากหรือน้อย มีผลอย่างไรบ้างครับ
                        2.ค่าดาว์นโหลด ถ้าเอามา20เมก ให้บริการคนละ2เมก ก็จะรองรับลูกค้าออนพร้อมกันได้10คน แล้วถ้าลูกค้าออนมากกว่านี้ละ จะเกิดอะไรขึ้นครับ
                        เช่นเอาเนตcat 20/2 มาให้บริการครับ
                        ส่วนใหญ่มีโอกาสน้อยที่จะออนหรือโหลดไฟล์พร้อมกันครับ (ถ้าลูกค้าทุกคนไม่โหลดบิต พร้อมกันหมด ล่มแน่..เหอะๆ)

นอกจากที่ต้องบีบ download แล้ว ต้อง บีบ upload ด้วยเด้ออ ถ้า upload เต็มก็อึดเหมือนกันอึดยิ่งกว่า download เต็มอีก
                        Last edited by soravit; 28 Oct 2011, 20:38:41.

Comment

• ผมใช้ Rocket M2 โหมด AP WDS อยู่ครับ เสา 15 dbi ถ้าผมใช้ Rocket M2 เสา 15 dbi โหมด AP WDS เหมือนกัน จะได้ยะระหวังผมประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

1.ช่วยอธิบายเกี่ยวกับจำนวนอัพโหลดที่เราเอามาให้บริการครับ มากหรือน้อย มีผลอย่างไรบ้างครับ
                            ผม 10/1 บีบ 2.5/256 ออนพร้อมกัน 20 คนไหวครับ มีหน่วงๆบ้าง แ่ต่ก็เกือบแย่ 55+ รอยูสนิ่งๆเพิ่ม 20/2

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                              ผม 10/1 บีบ 2.5/256 ออนพร้อมกัน 20 คนไหวครับ มีหน่วงๆบ้าง แ่ต่ก็เกือบแย่ 55+ รอยูสนิ่งๆเพิ่ม 20/2
                              ใช้อะไรเป้น server เหรอคับ , ถ้าใช้ linux ใช้อะไรทำคับ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                                ใช้อะไรเป้น server เหรอคับ , ถ้าใช้ linux ใช้อะไรทำคับ
                                ครับผม ubuntu 10 tlog2.0 จารย์ยิม / ใช้ไมโครติกก็ได้ครับ 20 เมก จัดการสบาย ไม่มีใครโหลด/อัพ พร้อมกันหรอกครับ บล๊อกบิท บีบ 2/256 ก็น่าจะไหว จำกัด พวก .mp3 .rar 128k เป็นต้น

Comment

Working...
                                X