Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ton_secmu View Post
    tot 12 M + 3BB 12M = 24/2 ครับ User จุดนึง รวม Base เฉลี่ย จุดละ 10 ราย ก็ 45 - 60 ครับผม แต่ช่วงนี้ ปิดเทอม บัตร วันละ 25 บาท ขายอย่างเมามันส์ เหอๆ
    ค้าขายรํ่ารวยครับ อิอิ

ถ้าขยายอีก upload 2mb ไม่พอแน่ๆครับ ต้องหาเน็ตเสียบเพิ่มอีก 1 เป็น 3bb 9/1 ก็ได้คับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      คือถ้าจะทำแบบ WDS-airmax ทุนจะสูงมาก แต่....หากต้องแลกกับความเสถียร แล้วถือว่าคุ้ม.... รูปของท่านหัวหน้า airmax - wds หายไปไหนหน๋อ... มีประโยชน์นะครับ รูปนั้น

--------
      Base ---Rk 15+15 airmax

ลูก nano station M2 เสร็จต่อเข้า RK กระจายโหมด AP

ทุนสูงแต่ หากมองความเสถียร คุ้มมาก ๆ

ตัว Base ต้นใช้ 5G ท่าจะดีอ่ะครับ ในความคิดนะ แล้วก็มี nano 5 Ghz มาเกาะ ตามปลายทาง เพราะจะได้ไม่รบกวนกับ 2.4 แล้ว ยิง 2.4 ตัว PicoM2 หรือ RKM2 อ่ะครับ
      Last edited by ton_secmu; 24 Oct 2011, 01:36:06.

Comment

• Originally posted by soravit View Post
        ค้าขายรํ่ารวยครับ อิอิ

ถ้าขยายอีก upload 2mb ไม่พอแน่ๆครับ ต้องหาเน็ตเสียบเพิ่มอีก 1 เป็น 3bb 9/1 ก็ได้คับ
        นั่นแหละครับ อัพรูปขึ้นเฟส ถ้าคนออนพร้อมกัน 50 User เริ่มช้าแล้ว ตอนนี้ คิดว่าจะ หด เป็น tot 9/1 + 3bb9/1 + 3bb 9/1 = 27/3 น่าจะเอาอยู่ อ่ะครับ เหอๆ
        พอดีว่าต้นทำทิ้งไว้แถวบ้านอ่ะครับ ทำทิ้งๆ คว้างๆ วางระบบ ทำแพ็คเก็จเสร็จ พิมพ์บัตร แล้วเอาไป ฝาก ร้านขายของ ชำ หมู่บ้านละ 1 ร้าน ( ร้านขายของชำ ต้นจะเลือก ทำเล ดีๆ ท่ามกลาง หมู่บ้าน แล้ว ขอ ทวนสัญญาณ ด้วย อิอิ ) พอเค้าขายหมด ต้นก็ รีโมท จากเชียงใหม่เข้าไปพิมพ์บัตรแล้วส่ง บัตร จากเชียงใหม่เป็น EMS ให้เท่านั้นเอง เหอๆ

Comment

• ถ้าแถวนั้นมี fiber,vdsl เข้ามาแล้ว คุ้ม เพราะfiber เส้นเดียวก็ 30/3 ปิงน้อยกว่ามาก แต่ราคาสูงลิ่วเลย
          Last edited by soravit; 24 Oct 2011, 01:42:39.

Comment

• สอบถามทีครับ
            ตัว loco m2 สามารถทำ wds กับ wrt54gl ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by rrycan View Post
              สอบถามทีครับ
              ตัว loco m2 สามารถทำ wds กับ wrt54gl ได้ไหมครับ
              ไม่ได้ครับ
              WRT54GL Repeater เอาละกัน

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                ถ้าแถวนั้นมี fiber,vdsl เข้ามาแล้ว คุ้ม เพราะfiber เส้นเดียวก็ 30/3 ปิงน้อยกว่ามาก แต่ราคาสูงลิ่วเลย
                เสียดายแถวนี้เข้าไม่ถึงอ่ะครับ มีแต่ 3G CAT เหอๆ คิดๆอยู่อ่ะครับ ตอนนี้ต้นรับหอพัก 86 ห้องในเชียงใหม่ อาจจะลองเอามาใช้ดูก็ได้ สัก 15M ก่อน ^^

แต่ก็ัยังติดใจหลาย ISP อ่ะครับ เผื่อเจ้าใดเจ้านึงมันร่วงขึ้นมา จะได้ สลับไปใช้ อีกเจ้านึงได้เลย

Comment

• สอบถามอีกครั้งครับ
                  loco m2 ของผมแจก ไอพีและเล่นเน็ตได้(ต่อสาย lan จาก server) แต่ช้ามักมากกกก ใช้กับ wrt54gl ก็ปกติดี รวดเร็วทันใจ
                  เลยคิดว่าเป็นกับตัว loco m2 คือบางทีเดี๋ยวช้า เดี๋ยวเร็ว ping google เดี๋ยวเจอ เดี๋ยวไม่เจอ
                  ไม่ทราบว่าผม set ถูกไหมครับ
                  network mode: bridge
                  Wireless mode: AP
                  ACK: 35/0.7 miles
                  Nouse Floor: -96 dBm
                  Transmit CCQ: 97.3%

Comment

• อิอิ อยากได้ตู้นี้มาวางใต้ โคนเสา ในร่มต้นจามจุรี ต้น ลำใย ที่บ้านลุง จะได้เอา Server ไปวางไว้ในนี้ เกรงใจลุง เพราะตอนนี้เอา Server ไปวางไว้ ห้องเก็บของ มืดอยากกะถ้ำ กลัวหนู มาแทะ เหอๆ

Comment

• Originally posted by rrycan View Post
                      สอบถามอีกครั้งครับ
                      loco m2 ของผมแจก ไอพีและเล่นเน็ตได้(ต่อสาย lan จาก server) แต่ช้ามักมากกกก ใช้กับ wrt54gl ก็ปกติดี รวดเร็วทันใจ
                      เลยคิดว่าเป็นกับตัว loco m2 คือบางทีเดี๋ยวช้า เดี๋ยวเร็ว ping google เดี๋ยวเจอ เดี๋ยวไม่เจอ
                      ไม่ทราบว่าผม set ถูกไหมครับ
                      network mode: bridge
                      Wireless mode: AP
                      ACK: 35/0.7 miles
                      Nouse Floor: -96 dBm
                      Transmit CCQ: 97.3%
                      ลองปรับ กำลังส่ง ดูรึยังครับ แล้วภาครับมันเป็นยังไง มั่งหว่า...

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        ลองปรับ กำลังส่ง ดูรึยังครับ แล้วภาครับมันเป็นยังไง มั่งหว่า...
                        เออ... ปรับตรงไหนอ่ะครับ ปรับไม่เป็นเลย เพิ่งซื้อมา T^T

Comment

เออ... ปรับตรงไหนอ่ะครับ ปรับไม่เป็นเลย เพิ่งซื้อมา T^T
                          ผมก็จำไม่ได้อ่ะครับ ลองดูหน้าแรก ของกลุ่มนะครับ จะมีอยู่นะ

Comment

อิอิ อยากได้ตู้นี้มาวางใต้ โคนเสา ในร่มต้นจามจุรี ต้น ลำใย ที่บ้านลุง จะได้เอา Server ไปวางไว้ในนี้ เกรงใจลุง เพราะตอนนี้เอา Server ไปวางไว้ ห้องเก็บของ มืดอยากกะถ้ำ กลัวหนู มาแทะ เหอๆ
                            อยากได้บ้าง ราคาเท่าไหร่น้อ จะเอาไปติดแอร์นอนเฝ้าเลย

Comment

• Sysnet Center ส่งเคลมของเกือบเดือนแล้ว ยังไม่ได้เลยครับ
                              เอาตัวอื่นส่งมาให้ก่อนไม่ได้หรือไงน้อ
                              คนรอจะใช้ก็รอร๊อรอ
                              ถ้าเป็นอย่างนี้ ถึงจะถูก ถึงจะส่งไว พูดดี แต่เคลมช้าแบบนี้ โทรไปก็ไม่รับ
                              ตอนนี้น้ำท่วม ผมเข้าใจ แต่ว่า ผมส่งเคลมตั้งแต่ต้นเดือนละนะครับ ก่อนน้ำจะท่วมอีก
                              คงเป็นคู่สุดท้ายอะครับ ที่สั่งกับที่นี่มาใช้
                              ไม่ประทับใจละ พรรคพวกผมก็บอกว่า ซื้อจากที่นี่ เรื่องเคลมจะมีปัญหามากๆ
                              Last edited by unlimit555; 24 Oct 2011, 11:28:36.

Comment

• โอ้ ถ้าเป็นเฮียร์ wifi4you เคลมเค้าจะส่งตัวใหม่มาให้ทันทีที่เหลือก็ส่งเคลมเพราะเคลมเมืองนอก เป็นเดือนครับกว่าของจะมา...

Comment

Working...
                                X