Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านทั้งหลายรบกวน ดูกระทู้นี้หน่อย มันแปลกๆ เลข ems ก็ไม่ตรง ของ user JZ ที่โอนเงินให้ และ user lerman ก็สมัครใหม่ เกือบ โอนเงินให้แล้ว

http://www.overclockzone.com/forums/...6#post34166366

Comment

• ใจเย็น ๆ ครับ ผ่านไปซักหน่อยก่อน...บางที หมายเลขยังไม่ได้เอาลงระบบ

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
        ท่านทั้งหลายรบกวน ดูกระทู้นี้หน่อย มันแปลกๆ เลข ems ก็ไม่ตรง ของ user JZ ที่โอนเงินให้ และ user lerman ก็สมัครใหม่ เกือบ โอนเงินให้แล้ว

http://www.overclockzone.com/forums/...6#post34166366
        ก็ตรงนิครับ มีคนรับแล้วด้วย

Comment

• Originally posted by OTARO View Post
          ก็ตรงนิครับ มีคนรับแล้วด้วย
          จิงด้วย หมายเลขห้าม เว้นวรรค นิ
          http://track.thailandpost.co.th/trac...et/Result.aspx

Comment

• สอบถามหน่อยนะครับ

Sector ของ จีน กับ ไต้หวัน อันไหน น่าเล่นกว่าครับ

มีงบไม่มากนะครับ ไม่เกิน 5 พันนะครับ 2.4 Ghz นะครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• ทางผู้ขายส่งไปรษณีย์เอกชนหรือเปล่า

Originally posted by TPMPS View Post
              ท่านทั้งหลายรบกวน ดูกระทู้นี้หน่อย มันแปลกๆ เลข ems ก็ไม่ตรง ของ user JZ ที่โอนเงินให้ และ user lerman ก็สมัครใหม่ เกือบ โอนเงินให้แล้ว

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                สอบถามหน่อยนะครับ

Sector ของ จีน กับ ไต้หวัน อันไหน น่าเล่นกว่าครับ

มีงบไม่มากนะครับ ไม่เกิน 5 พันนะครับ 2.4 Ghz นะครับ ขอบคุณนะครับ
                เพิ่มเงินอีกนิดดีกว่าครับ อย่าเล่นของจีนเลย

Comment

• ครับ ผม ขอบคุณครับ ท่าน parnudon

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    ประเด็นหลักคือจากเสาหลักส่งมาเสารอง เพื่อให้ได้ความเร็วสูงสุด ในโหมด Air Max ครับ
                    และ WDS ก็เพื่อไม่ให้ AP ตัวไหนมาเกาะยุ่งวุ่ยวายในการยิงสัญญาณ P2P ครับ
                    ส่วนการนำ Pico M2 ปล่อยให้ลูกข่าย ก็จะได้ผลดี เพราะรับสัญญาณมาเต็มสปีด
                    ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่หลายๆปัจจัยนะครับ สภาพแวดล้อม ภูมิอากาศ และอื่นๆ
                    แสดงว่าเสารองเราสามารถตั้งเป็น station wds หรือ ap wds ก็ได้ใช่ไหมครับ ให้ผลไม่ต่างกัน
                    แล้วเรื่องช่องสัญญาณละครับ แบบ airmax ใช้ช่องเดียวกับชาวบ้านมันจะไปรบกวนสัญญาณคนอื่นไหมครับ
                    แล้ว pico ที่เราต่อเป็น ap จะต้องใช้ช่องเดียวกันกับ airmax ไหมครับ

Comment

• ตามที่ผมเข้าใจนะครับ

Station WDS นี่ รับสัญญาณมาแล้วส่งต่อไม่ได้ ไม่ใช่การทวนสัญญาณ
                      คือรับมาแล้วใช้สัญญาณทางสายแลนไปให้ AP อีกตัวส่งครับ

ส่วน AP WDS รับมา แล้วส่งต่อทางไร้สายได้เลย ไม่ต้องใช้ AP อีกตัวมาช่วยครับ
                      แต่ข้อเสียคือ จะต้องทำงานหนักกว่าเดิมอีกเท่าตัว ถ้ายิ่งแรมน้อยยิ่งไปใหญ่

เรื่องช่องสัญญาณของโหมด Air Max ผมเองก็ไม่ทราบแน่นะครับ แต่เดาๆว่าคงมีผลแน่นอน
                      ขนาดจานดาวเทียม PSI ข้างๆเสายังมีผลเลยอ่ะ คนละคลื่นความถี่ด้วย - -*

ตัว Pico M2 นั้น รับสัญญาณมาทางสายแลน ใช้การตั้งไอพีเอา ส่วนจะเอาไปปล่อยให้ลูกข่าย
                      ช่องไหนนั้นก็ตามสะดวกครับ เอาคนละช่องกับของ Air Max ก็จะดีกว่า

ไม่รู้ถูกผิดประการใดบ้างนะครับ เพราะบางข้อผมก็ไม่เคยลองเหมือนกัน .....

Comment

• เพิ่มอีกนิด..

AP WDS นี่ ถ้าท่านเปิด Air Max รับมาแล้วส่งเลย โน๊ตบุ๊คหรือตัวรับที่ไม่ใช้ Ubi ที่มีโหมด Air Max
                        ก็จะรับไม่ได้นะครับ
                        และถ้าท่านเอา Pico มาต่อเพื่อปล่อยอีกที เจ้าเสาสองมันก็ทำงานหนักอยู่เหมือนเดิม เพราะมันทวนสัญญาณอยู่ครับ

อย่างของผมงบน้อยครับ อิอิ ใช้ AP WDS แบบปิด Air Max เพื่อรับแล้วปล่อยเลย อิอิ

Comment

• ผมใช้เสา Indoor 9 DBi ต่อกับ RK ทั้ง 2 เสาเลยครับ
                          CCQ เน่ามาก ตอนกลางวัน ไม่เกิน 50 ซักกะทีครับ หรือว่า โดน 5 G กวนครับ แล้วก็ มีการรับส่งข้อมูลผ่านเจ้า Airgrid 5G ตลอดเวลากลางวันครับ แล้วเจ้า RKm2 อยู่เหนือเจ้า Airgrid 5G นิดเดียวเองครับ แทบจะติดกันด้วยซ้ำ น่าจะเกี่ยวไหมครับ

หรือว่า ถ้าผมหาเสา Outdoor มาเปลี่ยนใส่ RK 2 เสาเลย จะดีขึ้นไหมครับ วอนท่านผู้รู้ช่วยชี้แจงหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                            ผมใช้เสา Indoor 9 DBi ต่อกับ RK ทั้ง 2 เสาเลยครับ
                            CCQ เน่ามาก ตอนกลางวัน ไม่เกิน 50 ซักกะทีครับ หรือว่า โดน 5 G กวนครับ แล้วก็ มีการรับส่งข้อมูลผ่านเจ้า Airgrid 5G ตลอดเวลากลางวันครับ แล้วเจ้า RKm2 อยู่เหนือเจ้า Airgrid 5G นิดเดียวเองครับ แทบจะติดกันด้วยซ้ำ น่าจะเกี่ยวไหมครับ

หรือว่า ถ้าผมหาเสา Outdoor มาเปลี่ยนใส่ RK 2 เสาเลย จะดีขึ้นไหมครับ วอนท่านผู้รู้ช่วยชี้แจงหน่อยครับ
                            เสา indoor นำมาใช้ภายนอก 2 เสา ไม่ค่อยจะเวิร์กหรอกครับ ต้องมี chain ใด chain หนึ่ง เป็น outdoor แต่หากเป็น outdoor ทั้ง 2เลยจะเวิร์กมากกว่า เพราะ ตัวเสามีขนาดใหญ่ทำให้การจับสัญญาณได้ดีกว่า เต็มคลื่นกว่า

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                              เสา indoor นำมาใช้ภายนอก 2 เสา ไม่ค่อยจะเวิร์กหรอกครับ ต้องมี chain ใด chain หนึ่ง เป็น outdoor แต่หากเป็น outdoor ทั้ง 2เลยจะเวิร์กมากกว่า เพราะ ตัวเสามีขนาดใหญ่ทำให้การจับสัญญาณได้ดีกว่า เต็มคลื่นกว่า
                              ขอบคุณครับ
                              สอยมาใส่ทีละเสานี่คงไม่เป็นไรมั้งเนาะ แบบว่างบน้อย

Comment

• ท่าน jz เคยไปส่งของให้ที่ไซด์งานรถไฟฟ้าตรง ป.รัตนาครับ

ปกติส่งของ เลขที่ ems ที่แจ้งตามเวปไม่ควรเว้น เคาะ วรรค

ตัวอย่าง

137.คุณ ธนวรรธน์ RT-N10+ EMS EI480093101TH 09.44 ร้อยเอ็ด 12-10-54
                                138.คุณ นฤพล leokung RT-N12 tomato EMS EI480093115TH 09.44 ลำปาง 12-10-54
                                139.คุณ ศราวุธ nflyer1 RT-N12 dd-wrt EMS EI480093129TH 09.44 แม่สอด 12-10-54

EI 4800 9312 9TH <<< เคาะ แบบนี้ สำหรับแจ้งทาง sms มือถือดีกว่า (แยกวรรคตอน กันคีย์มั่ว ตาลาย)

สำหรับหน้าเวป หรือตามกระทู้มันก๊อปวางได้

^
                                ^
                                ^

อนุญาตให้ยืมใช้ได้นะครับ ไม่ห่วง

บ้านท่านประธานน้ำท่วมบ่ อิ อิ

Comment

Working...
                                X