Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by X1950Pro View Post
    ไม่มีโหลดครับ ครับ

ผมบีบ qos โหลดพวก IDM เหลือ เพียงคนละ 128kb ครับ

4Mb คือเปิดเว็บครับ
    ปรับตั้งค่ายังไงครับ

Comment

• ลูกค้าผมไม่มีใครบ่นเลยแหะ เพราะเมื่อก่อนไม่มีอินเตอร์เน็ตที่เร็วกว่าแอการ์ดและถูกกว่าใช้เลย พอผมทำขึ้นมา เข้าบอกผมว่าตอนนี้แอการ์ดหายไปไหนไม่รู้หาไม่เจอเมื่อก่อนซื้อมาตั้งแพง

Comment

• ขอคำปรึกษานิดครับผม ผมจะทำเน็ตชุมชนแล้วครับ สองจิตสองใจ ว่าจะปล่อย คนละ 3 เมก หรือ 4 เมกดีครับ ราคา 390 บาท รายวันวันละ 39 บาทครับ ตอนนี้กำลังทำ server จัดการอยู่ครับ ขอคำแนะนำทีครับ ปล่อย 3 เมก ก็กลัวจะเข้าเวป เล่นเน็ตไม่ลื่นครับ

.

.
        .
        .

Comment

• ตอนนี้ผมปล่อย 3 เม็ก มีคนใช้พร้อมกันประมาณ 10 คน ก็ยังโอเคนะ

Comment

• ปรับตั้งค่ายังไงครับ
            กำหนด delay pool ใน squid ครับ

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
              ลูกค้าผมไม่มีใครบ่นเลยแหะ เพราะเมื่อก่อนไม่มีอินเตอร์เน็ตที่เร็วกว่าแอการ์ดและถูกกว่าใช้เลย พอผมทำขึ้นมา เข้าบอกผมว่าตอนนี้แอการ์ดหายไปไหนไม่รู้หาไม่เจอเมื่อก่อนซื้อมาตั้งแพง

เพระเมื่อก่อน เน็ทเค้าไม่เคยเล่นแรง ๆ เล่นผ่าน aircard 115kbps มันก็ได้แค่นั้น โหลดอะไรล่อเป็นชั่วโมง ดู youtube เข้าห้องน้ำ 10 รอบ ก็ยังโหลดไม่เสร็จ พอมาเจอ 25/วัน ลืม aircard ไปเลย แล้วเค้ายังเปรียบอีกว่า ไปเล่นนร้านเน็ท 15/1ชั่วโมง แต่เล่นที่ห้อง 25/วัน เล่นเป็นวัน คุ้ม อิ๊บอ๋าย ...

---คนเล่น 35-45 คน เน็ท 12/1 3bb ----
              ปล่อย 2/256
              บีบพวกชอบโหลด 128kbps แต่ จะขอเน็ทอีกเส้นจะเพิ่มให้เป็น 256kbps เพราะเห็นตอนคนออนพร้อมกัน 35 คน เริ่มอืด ๆ เพราะต่างคนต่างโหลด
              --------------------
              ตอนนี้ปิดเทอม คนเล่นไม่เกิน 15 คน ให้เต็ม ๆ ไปเลย

delay_class 3 2
              delay_parameters 3 4096000/256000 1024000/128000
              delay_access 3 allow download_files

นั่งดู monitor เน็ท 12 m ก็ไปถึงแค่ 8 m เต็มที่เอง กลัวไม่คุ้ม
              Last edited by -:R:-; 4 Oct 2011, 07:00:27.

Comment

• ขออนุญาติแทรกคำถามนิดนึงครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้ Ubi จับคู่ WDS กับพวก TP-link หรือ Linksys บ้างครับ แล้วผลการใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ เพราะผมอยากเปลี่ยนตัวเบสเป็น ยูบิ แต่ในระบบมันมีทั้ง Linksys และ TP-link อยู่ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by chain975 View Post
                  ขออนุญาติแทรกคำถามนิดนึงครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้ Ubi จับคู่ WDS กับพวก TP-link หรือ Linksys บ้างครับ แล้วผลการใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ เพราะผมอยากเปลี่ยนตัวเบสเป็น ยูบิ แต่ในระบบมันมีทั้ง Linksys และ TP-link อยู่ครับ ขอบคุณครับ
                  ผมเคยลองกับ TP-Link ครับ
                  ขอบอกว่าควรเปลี่ยนทันที เพราะทำเอาระบบอืดอย่างเห็นได้ชัด

Comment

• Originally posted by chain975 View Post
                    ขออนุญาติแทรกคำถามนิดนึงครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้ Ubi จับคู่ WDS กับพวก TP-link หรือ Linksys บ้างครับ แล้วผลการใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ เพราะผมอยากเปลี่ยนตัวเบสเป็น ยูบิ แต่ในระบบมันมีทั้ง Linksys และ TP-link อยู่ครับ ขอบคุณครับ
                    ผมเคยลองกับ Linksys มันทำไม่ได้ หรืออาจเป็นเพราะconfigผิดเอง แต่ไปใช้กับรุ่นอื่นที่ไม่ใช่ubiกลับทำได้ปกตินะ

Comment

• สอบถามครับ ถ้าจะต่อจาก จุด A ไปจุดB โดยที่ จุด A และ B ***งกัน 2-3 กม. จะต่อแบบนี้ได้มั้ยครับ

[/QUOTE]

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
                        สอบถามครับ ถ้าจะต่อจาก จุด A ไปจุดB โดยที่ จุด A และ B ***งกัน 2-3 กม. จะต่อแบบนี้ได้มั้ยครับ
                        งงรูป สรุปคือจะยิง A->B 3km ??

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          ผมเคยลองกับ TP-Link ครับ
                          ขอบอกว่าควรเปลี่ยนทันที เพราะทำเอาระบบอืดอย่างเห็นได้ชัด
                          Originally posted by parnudon View Post
                          ผมเคยลองกับ Linksys มันทำไม่ได้ หรืออาจเป็นเพราะconfigผิดเอง แต่ไปใช้กับรุ่นอื่นที่ไม่ใช่ubiกลับทำได้ปกตินะ
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by kkpnova View Post
                            สอบถามครับ ถ้าจะต่อจาก จุด A ไปจุดB โดยที่ จุด A และ B ***งกัน 2-3 กม. จะต่อแบบนี้ได้มั้ยครับ

ต้องการประมาณนี้ใช่หรือเปล่าครับ

Comment

• 7 จุดแบบนี้ช่วยเลือกอุปกรณ์หน่อยครับ ไม่ได้เน้นการค้า แต่เป็นวงเครือญาติครับ ให้บ้านจุดสีแดงเป็นจุดปล่อยครับ แนะนำหน่อยครับผม
                              ตอนนี้ใช้ 3bb อยู่ 6 เม็ก-อัพ 512 จะเปลี่ยนเป็นไรดีครับ 7 จุด เป็น 12 เม็ก หรือ 15 เม็ก หรืออะไรดี ไม่มีคนโหลดบิดครับ นอกจากผมเพราะทำกันไม่เป็น อีกอย่างส่วนใหญ่เปิดเว็บกับ youtube คงไม่ต้องถึงขั้น server มั๊งครับ เหอะๆ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                                งงรูป สรุปคือจะยิง A->B 3km ??
                                ใช่ครับท่าน ยิงจาก Aไปหา B

แล้วก็ให้ตัวรับ-ยิง ทั้งจุดA-B ปล่อยสัญญาณไวเลส ให้ใช้ในแต่ละจุด ด้วย

เช่น A ยิงไป B

จุด A ก็ปล่อย ไวเลสให้พื้นที่จุดA ได้ใช้งานด้วย

ส่วนจุดB รับสัญญาณแล้ว ก็ ปล่อยสัญญาณ ไวเลสให้จุดB ด้วย

Comment

Working...
                                X