Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งใจอ่านเรื่องติดไวรัส เลยลอง ping 10.0.1.1 ดู
    ป้าดดดดดดดดดดดด สูงถึง 2พันกว่าเลย
    ทำไงเนี่ย

Comment

• ตามผมครับ จับ package จับ Port

ตอนนี้ผมปกติดีครับ

รอให้ เจ้าปัญฆาออนอยู๋ Ping 1-8ms เอง ไมไ่ด้เวอร์

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
        ตามผมครับ จับ package จับ Port

ตอนนี้ผมปกติดีครับ

รอให้ เจ้าปัญฆาออนอยู๋ Ping 1-8ms เอง ไมไ่ด้เวอร์
        ผมนั่งดู ก็ 1-8 เหมือนกัน แต่พอเจ้านี้มา ก็สูงขึ้นเรื่อยๆ
        ตอนนี้สงสัยว่า ติดตัวนี้กันอยู่ 3 คน
        ไล่เตะออกทีละคน โอ้ ดีขึ้นแฮะ

Comment

• นี่ไงเริ่มสูงละ แบบนี้ไม่ห่วง

น่าจะคนโหลดไฟล์

- -"

Ping พุ่งต่อหน้าต่อตา จาก 1-8ms ไป 20-60ms

Comment

• ถ้าแค่นั้นไม่มีปัญหา แต่ไอ้ 2พันกว่านี่สิ T_T

Comment

• ทุกท่านครับ 60 User +- 20

tot 6M/512 + 3bb 9M/1 = 15M ไหวมั้ยครับ

Comment

• http://www.kcom-ulm.com/index.php?mo=3&art=375570

MIB น่าใช้มั้ยครับ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  ทุกท่านครับ 60 User +- 20

tot 6M/512 + 3bb 9M/1 = 15M ไหวมั้ยครับ
                  ถ้า block P2P ฝั่งดาวน์โหลดไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่
                  อัพโหลดนี่สิ 80 คน 1.5M ถ้ามีคนอัพบิทหรืออัพเว็บฝากไฟล์คงได้แย่งกันวุ่น

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                    ถ้า block P2P ฝั่งดาวน์โหลดไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่
                    อัพโหลดนี่สิ 80 คน 1.5M ถ้ามีคนอัพบิทหรืออัพเว็บฝากไฟล์คงได้แย่งกันวุ่น
                    งั้น เท่าไหร่ดีครับ

Comment

• มองๆ Airnet 10/10 อยู่
                      เอามา Loadbalance กับ ADSL น่าจะ OK ครับ
                      แต่ต้องวัดดวงหน่อย เสาไหนเจอ torrent เข้าไปเยอะๆ ping กระจาย

Comment

• สันนิษฐานได้เลยว่าคนที่มีปัญหาปิง เยอะ 1000+ 2000+ ใช้ rk กันใช่หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                          สันนิษฐานได้เลยว่าคนที่มีปัญหาปิง เยอะ 1000+ 2000+ ใช้ rk กันใช่หรือเปล่าครับ
                          ผิด !!!
                          ใช้ BL

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                            ผิด !!!
                            ใช้ BL
                            555+
                            ผมคิดว่าเป็นที่ rk เสียอีกครับ สงใสเป็นเพราะไวรัสจริงๆ
                            แต่ผมก็ลงวินโด้ใหม่ให้ลูกค้าคนนั้นแล้วนะ อาการมันก็เหมือนเดิม คือมาเกาะเฉยๆก็ไม่เป็นไร แต่พอโหลดอะไรซักหน่อยเช่นดูยูทูบ ปิงมันจะขึ้น 500+ 1000+ จนถึง 2000+ ทำให้ลูกค้าคนอื่นๆเข้าเน็ตไม่ได้เลย
                            (ลูกค้าคนนั้นอยูไกลเสาประมาณ 450เมตร ใช้ Alfa 1000mw ของแท้ รับ ccq 95 ผมนั่ง งงเป็น2อาทิตละ

Comment

• ขอนอกเรื่องหน่อย
                              พอดีว่าจะถามเรื่องนี้ก็ลืมถามทุกที ได้ยินว่าจะมีการปิดเทอมมหาลัยปีการศึกษา 2555 เป็นเวลา 6เดือนเพื่อให้เวลาเปิดปิดให้ตรงกันกับอาเซียน เพื่อเตรียมการเปิดสู่ประชาคมอาเซียนปี 2558 จริงหรือ แล้วทำไปจะได้อะไรละเนี้ย รายได้ไม่หายหมดเลยหรือ

Comment

• Originally posted by akekapong View Post
                                เอ่อ ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ ใน overclockzone
                                มีเจ้าใหนขายกล่องกันน้ำบ้างอะครับ หาไม่เจอครับ ไม่รู้หาไม่ดีหรือมันไม่มี เหอะๆ
                                ตอนผมใช้ WRT54GL ใส่กับตัวนี้อยู่ ^^ RITTO

http://www.telepart.net/index.php?la...9974&Ntype=777

Comment

Working...
                                X