Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอ้ Ch ชนกัน มันเจ็บแบบนี้นี่เอง

ความรู้

ผมตั้ง ch1 ความแรงเต็มที่ 28dbm

Comment

• ผมใช้ Omni ไม่เท่ากันอยู่นี้ไง 555 ถึงเป็น

ผมต้องเปลี่ยนเป็น 9+9 ละ 15ไม่ได้ใช้งานเลย ส่วนมากโน็ตบุ็คเกาะกันทั้งนั้นไม่เกิน 300 เมตร

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
        ผมใช้ Omni ไม่เท่ากันอยู่นี้ไง 555 ถึงเป็น

ผมต้องเปลี่ยนเป็น 9+9 ละ 15ไม่ได้ใช้งานเลย ส่วนมากโน็ตบุ็คเกาะกันทั้งนั้นไม่เกิน 300 เมตร
        9+9 ส่งไกลแค่ไหนครับผม จะเอามา WDS ครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
          9+9 ส่งไกลแค่ไหนครับผม จะเอามา WDS ครับ
          ไม่แน่ใจ แต่ BL+9dbi ที่ใช้อยู่ได้มากกว่าโล นิดหน่อย
          ทำ WDS ใช้ 15+15 ดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by viroth View Post
            อยากดูรีวิวใหมครับ
            อยาก

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
              ไม่แน่ใจ แต่ BL+9dbi ที่ใช้อยู่ได้มากกว่าโล นิดหน่อย
              ทำ WDS ใช้ 15+15 ดีกว่าครับ
              [ATTACH=CONFIG]1348193[/ATTACH]
              9dbi ท่านยี่ห้ออะไรครับ
              9dbi ภายนอก ผมใช้กับ rk m2 กำแพง1 ชั้นใช้โน็ตบุ๊คเห็นสัญญาณ 2ชีดแต่คอนเน็กไม่ได้

Comment

• เสา 15 dBi ใช้มั้ย อิอิ

Mod ให้เหลือ 9 dBi ซ่ะเลย

เดี๋ยวเอาใส้ในมาให้ชมครับ ขอ บอกว่างานดีมากกกกกก

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                  9dbi ท่านยี่ห้ออะไรครับ
                  9dbi ภายนอก ผมใช้กับ rk m2 กำแพง1 ชั้นใช้โน็ตบุ๊คเห็นสัญญาณ 2ชีดแต่คอนเน็กไม่ได้
                  ไกลแค่ไหนเนี่ย ??

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                    เสา 15 dBi ใช้มั้ย อิอิ

เดี๋ยวเอาใส้ในมาให้ชมครับ ขอ บอกว่างานดีมากกกกกก
                    รอชมครับท่าน

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                      ครับ เกินระยะส่งของ Laptop ก้อไม่ได้นะครับ

Comment

เสา 15 dBi ใช้มั้ย อิอิ

จริงๆ เสา Omni 15 dbi ก้อไม่ข้ามหัวนะครับ ติด สูง 12 เมตรengenius-sag-2415-24ghz-15dbi-omni-antenna-h360-v6.jpg
                        Tactio 15 dbi Omni

Comment

• 9+12 work มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                            100 เมตรครับ ขอโทษที่ลืมบอกไป

Comment

• ถามหน่อยนะครับ อย่างท่านที่มี ap หลายๆตัวนี้ใช้ ups รึป่าวครับ หรือว่ามันไม่เสียกันง่ายๆไม่ค่อยจำเป้นเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                                100 เมตรครับ ขอโทษที่ลืมบอกไป
                                NB อาจจะไม่ไหวครับ

Control Panel >> Power Options >> Change plan settings >> Change advanced power settings >> Wireless Adapter Settings >> Maximum Performance

ลองดู ถ้าปรับแล้วยัง connect ไม่ได้ คงต้องใช้ Alfa แล้วครับ

Comment

Working...
                                X