Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by eakerss View Post
    น่าจะประมาณ 3500.- ถึง 4500.- นะครับประมาณนี้้้้
    ผมเสียไป 4000+ ครับ
    จำไม่ได้ว่า สี่พันเท่าไหร่

Comment

• สวัสดีเที่ยงๆ ครับทุกท่าน
      ช่วงนี้งานเข้า วางระบบ Wireless + Authen+Proxy 500+ user แต่งานนี้ไม่มี UBi คนใช้อยากได้ Engenius
      ตัวหลัก ๆ ก็ IBSG 4.0 Authen Server /ENH-200/EOC-1650 งานนี้สาว ๆ เพียบ
      เดี๋ยวเก็บรูปมาฝากครับ
      Last edited by viroth; 11 Aug 2011, 11:51:46.

Comment

• Originally posted by viroth View Post
        สวัสดีเที่ยงๆ ครับทุกท่าน
        ช่วงนี้งานเข้า วางระบบ Wireless + Authen+Proxy 500+ user แต่งานนี้ไม่มี UBi คนใช้อยากได้ Engenius
        ตัวหลัก ๆ ก็ IBSG 4.0 Authen Server /ENH-200/EOC-1650 งานนี้สาว ๆ เพียบ
        ช่างขาดเรียกผมไปช่วยได้นะ
        ว่าแต่มีสาวๆแน่นะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by firmware99 View Post
          ช่างขาดเรียกผมไปช่วยได้นะ
          ว่าแต่มีสาวๆแน่นะครับ อิอิ
          แล้วเมียไม่ว่า ?

Comment

• Originally posted by viroth View Post
            สวัสดีเที่ยงๆ ครับทุกท่าน
            เอาสาวแทนรูปได้บ่ครับ

Comment

• ผมเพิ่งรู้วันนี้ว่าเอา

ตัวรับ Wireless ไปวางใกล้ๆตัวส่ง

มันจะ Ping ขึ้นสูงมากๆ

B/W มันจะต่ำมากๆๆ โหลดไฟล์ได้ 60kb/sec

แต่พอ วางไว้ไกลๆ 600-800kb/sec

เอ้อ แปลนะ

ลองดูครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                ผมเพิ่งรู้วันนี้ว่าเอา

ตัวรับ Wireless ไปวางใกล้ๆตัวส่ง

B/W มันจะต่ำมากๆๆ โหลดไฟล์ได้ 60kb/sec

แต่พอ วางไว้ไกลๆ 600-800kb/sec

เอ้อ แปลนะ

ลองดูครับ
                วางใกล้ๆ ลองลดกำลังส่งดูครับ เร็วปรีด

Comment

• อยากสอบถามพี่ๆครับ
                  ผมใช้ตัว loco m-2 v5.3 อยากจะ fw port ทดลองทำ server เล็กๆ แต่ทำไม่เป็นครับทำทีรัย ip ลิ้งค์เข้าตัวนี้ทุกที พี่ๆเพื่อนๆท่านใดเคยลอง รบกวนครับ รายละเอียดหน่อย
                  ขอบคุณครับ

Comment

• โอ้...เจ้า FW 5.3.3 แล้วแจ่มจริง ๆ แรงดีแหะ แต่กลัวมันจะร้อน

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                      ผมเพิ่งรู้วันนี้ว่าเอา

เอ้อ แปลนะ

ลองดูครับ
                      +1000 ครับ

ผมก็เจอปัญหา เรื่อง ping time out และ reply หาย เป็นเพราะ อีกตัวใช้เสา 15+15 ทั้งคู่ แต่พอไปไกลๆ 70 เมตรขึ้นไป แรงมาก

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                        โอ้...เจ้า FW 5.3.3 แล้วแจ่มจริง ๆ แรงดีแหะ แต่กลัวมันจะร้อน
                        ใครโหลด FW 5.3.3 มา ผมแนะนำ ควรเช็ค hash กอ่นนะว่าตรงไหม เพราะตอนโหลดผมใช้ IDM ชว่ยโหลด
                        ใช้เวลาเสียวแค่นาทีเดียว (ไฟดับก็ตัวใครตัวมัน)

Comment

• Originally posted by renaw View Post
                          ใครโหลด FW 5.3.3 มา ผมแนะนำ ควรเช็ค hash กอ่นนะว่าตรงไหม เพราะตอนโหลดผมใช้ IDM ชว่ยโหลด
                          ใช้เวลาเสียวแค่นาทีเดียว (ไฟดับก็ตัวใครตัวมัน)
                          อยากลองอัพดูบ้างจังคับ วิธีการทำงัยคับ อัพแล้วการตั้งค่าต่างๆจะหายไหมคับ ต้องตั้งค่าใหม่ไหม ไม่ทราบจิงๆคับ

Comment

• Originally posted by gmpm View Post
                            อยากลองอัพดูบ้างจังคับ วิธีการทำงัยคับ อัพแล้วการตั้งค่าต่างๆจะหายไหมคับ ต้องตั้งค่าใหม่ไหม ไม่ทราบจิงๆคับ
                            การตั้งค่าต่าง ๆ จะยังคงอยู่เช่นเดิมครับ

Comment

• Originally posted by gmpm View Post
                              ค่าที่ตั้งไม่หายครับ
                              http://www.ubnt.com/support/downloads
                              อัพไม่อยาก

Comment

• แต่ว่า........ระวังไฟดับนะๆๆๆๆ ต่อ UPS ก็จะปลอดภัย ^^

Comment

Working...
                                X