Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในนี้มีใครไป 5.3.3 แล้วบ้าง

Comment

• Originally posted by renaw View Post
      ในนี้มีใครไป 5.3.3 แล้วบ้าง
      อยากรู้เหมือนกันว่าดีหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by renaw View Post
        ในนี้มีใครไป 5.3.3 แล้วบ้าง
        ดูหน้าตาผิวเผิน ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ ลองเปิด Change Log ดู ว่าแก้อะไรภายในบ้าง

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
          ดูหน้าตาผิวเผิน ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ ลองเปิด Change Log ดู ว่าแก้อะไรภายในบ้าง
          Version 5.3.3-Service Release (July 26, 2011)
          ---------------------------------------------

Improvements/Change requests:
          - Improvement: AirMax: Client's upload speed is low (compared to Download)
          - Improvement: AirMax: Performance decrease when adding additional clients and using 10MHz/5MHz channel widths
          - Improvement: AirMax: VoIP traffic quality in PTP mode for 10MHz/5MHz channel widths

Fixes:
          - Fix: AirMax: Low performance when PTPnoACK is ON and operating in 40MHz/20MHz channel widths
          - Fix: NanoStation M5/M2 hangup issue using PoE pass through functionality (possible fix)
          - Fix: Power saving issues with some mobile phones
          - Fix: Tranzeo and other clients continuously disassociate from UBNT AP due to timestamp changes after stuck beacon appears

- GUI fix: WPA-PSK key is truncated on operating mode change
          - GUI fix: Changed redirection code from 301 to 302 to not cache data. Solves redirection problem when using Firefox 5.0 web browser
          เหมือนมันว่าจะดี แค่ตัวเก่ามีปัญหากับ firefox 5 เท่านั้น แต่ของผมมันยังไม่เคยแฮ้งนะ ก็เลยคิดว่ายังไม่มีปัญหา

Comment

• เสร็จไปอีก 1จุด อันนี้ติดให้ลูกค้าบวก repeater ไปในตัว ไม่ได้ขึ้นเสา แต่ติดบนหลังคาบ้าน 2ชั้น***งจากเสาส่งหลัก เกือบ 600 เมตร ความเร็วได้ อยู่ 11-18mb ขึ้นๆลงๆ แต่ส่วนมากแล้วนิ่งอยู่ระหว่าง 18mb
            Last edited by skylockerz; 8 Aug 2011, 11:22:26.

Comment

• ไหนๆมีให้ลองแล้วก็ลองซะเลย หลังจากอัพแล้ว เข้าดว้ย firefox 5 และ ie9 เข้าหน้าเมนูได้ไม่มีปัญหา (เมื่อกอ่นเข้าไม่ได้ win7 x64 sp1)

Last edited by renaw; 8 Aug 2011, 13:41:30.

Comment

• โทษนะครับ รบกวนครับ พอดีตอนนี้รู้สึกว่า ubi ผมจะมีปัญหาครับ ถามสมาชิกหน่อยว่าใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า
                คือ ใช้งานไปสักพัก มักจะมีการดับไปเอง แล้วติดขึ้นมาใหม่ แล้วก็ใช้งานได้ปกติ ผมใช้ 5.3.2 ครับ เป็นทั้งหมดเลยทั้ง picom2 rkm2 nanom2ครับ เป็นเพราะอะไรครับ หรือเป็นที่เฟิร์มแวร์ ใช้กำลังส่ง 26 เอง ต่อแบบ wds ก็เป็น p2p ก็เป็น แล้วก็ ap ก็เป็น แต่ผมดูไฟที่สวิสนะครับ เห็นมันดับเป็นห้วงๆ นานๆ ครั้ง ช่วงลองวิเคราะห์ที่ครับ

Comment

• ^
                  ^
                  ไฟที่บ้านแกว่งมาก-น้อยแค่ไหนครับ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                    ^
                    ^
                    ไฟที่บ้านแกว่งมาก-น้อยแค่ไหนครับ
                    Originally posted by plaboo57I7 View Post
                    โทษนะครับ รบกวนครับ พอดีตอนนี้รู้สึกว่า ubi ผมจะมีปัญหาครับ ถามสมาชิกหน่อยว่าใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า
                    คือ ใช้งานไปสักพัก มักจะมีการดับไปเอง แล้วติดขึ้นมาใหม่ แล้วก็ใช้งานได้ปกติ ผมใช้ 5.3.2 ครับ เป็นทั้งหมดเลยทั้ง picom2 rkm2 nanom2ครับ เป็นเพราะอะไรครับ หรือเป็นที่เฟิร์มแวร์ ใช้กำลังส่ง 26 เอง ต่อแบบ wds ก็เป็น p2p ก็เป็น แล้วก็ ap ก็เป็น แต่ผมดูไฟที่สวิสนะครับ เห็นมันดับเป็นห้วงๆ นานๆ ครั้ง ช่วงลองวิเคราะห์ที่ครับ
                    ติด UPS สักตัวถ้ากลัวยูบิเอ๋อ ^^ หมู่บ้านผมดับวันละ 3 ครั้งหลังอาหาร บางวันมีแถมก่อนนอนด้วย ^^
                    Last edited by freeze1net; 8 Aug 2011, 15:58:38.

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                      เสร็จไปอีก 1จุด อันนี้ติดให้ลูกค้าบวก repeater ไปในตัว ไม่ได้ขึ้นเสา แต่ติดบนหลังคาบ้าน 2ชั้น***งจากเสาส่งหลัก เกือบ 600 เมตร ความเร็วได้ อยู่ 11-18mb ขึ้นๆลงๆ แต่ส่วนมากแล้วนิ่งอยู่ระหว่าง 18mb
                      บรรยากาศคล้ายๆแถวบ้านเลยครับ
                      ไม่ทราบว่าที่ไหนหรอครับ
                      เคยตั้งใกล้จานดาวเทียมแล้วโดนสัญญาณรบกวนนะครับ ไม่เป็นมั่งหรอ

Comment

• อยากเห็นการทดสอบ Firmware " UBIQUITI V.5.3 Tomahawk Ultra High Speed "
                        กับ RK M2 จังครับ หน่วยกล้าตายจัดให้ที อิอิ

Comment

• ของผมไปกวนสัญญาณดาวเทียม.....จนดูแทบไม่ได้ จะหาจุดย้ายอยู่เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                            ของผมไปกวนสัญญาณดาวเทียม.....จนดูแทบไม่ได้ จะหาจุดย้ายอยู่เหมือนกัน
                            5555 อย่างแรงเลย
                            สัญญาณดาวเทียม PSI นี่คลื่นความถี่เท่าไหร่นิ มันถึงมาชนกันได้

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              อยากเห็นการทดสอบ Firmware " UBIQUITI V.5.3 Tomahawk Ultra High Speed "
                              กับ RK M2 จังครับ หน่วยกล้าตายจัดให้ที อิอิ
                              รอชมผู้กล้ามา Review ไม่รู้แหละจำหน่ายออกไปหลายแล้ว อิๆๆ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                                5555 อย่างแรงเลย
                                สัญญาณดาวเทียม PSI นี่คลื่นความถี่เท่าไหร่นิ มันถึงมาชนกันได้
                                ที่จริง ความถี่มันไกลมากเลยนะครับ ยังไง๊ยังไง ก็ไม่น่าทับกันนะครับ

P band ความถี่อยู่ในช่วง 0.3 - 1 GHz (30 - 100 cm)
                                L band ความถี่อยู่ในช่วง 1 - 2 GHz (15 - 30 cm)
                                S band ความถี่อยู่ในช่วง 2 - 4 GHz (7.5 - 15 cm)
                                C band ความถี่อยู่ในช่วง 4 - 8 GHz (3.8 - 7.5 cm) ของพวกจานดำหรือจานตะแกรงครับ
                                X band ความถี่อยู่ในช่วง 8 - 12.5 GHz (2.4 - 3.8 cm)
                                Ku band ความถี่อยู่ในช่วง 12.5 - 18 GHz (1.7 - 2.4 cm) อันนี้ของจานทึบครับ เช่น จานส้ม IPM หรือ จานเหลือง DTV หรือ จานแดง True
                                K band ความถี่อยู่ในช่วง 18 - 26.5 GHz (1.1 - 1.7 cm)
                                Ka band ความถี่อยู่ในช่วง 26.5 - 40 GHz (0.75 - 1.1 cm

Comment

Working...
                                X