Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอารูปห้อง sever ผมมาให้ดูเล่นนะครับ

เดี๋ยวมาลงต่อนะครับ

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
      ในเรื่องของราคา ผมว่าเอา Rocket M2 แล้วเอามาใส่เสาที่เราต้องการจะยิง ดีกว่าครับ
      พวกที่มีเสาในตัว มักจะมีปัญหาเรื่องเปลี่ยนเสาไม่ได้

ลองซื้อ Rocket M สัก 2 เครื่องแล้วลองยิงเล่นแต่ละจุดดูก่อนครับ ติดตัวหลักไว้เลยที่บ้าน
      แล้วตัวลูกๆ ตัวที่ 2 ก็ลองไป Serway ดูสัญญาณครับ แล้วก็จดค่าสัญญาณแต่ละจุดว่าเท่าไหร่
      ตรงไหนพอใจแล้วก็ซื้อมาติดไว้เลยครับ แล้วก็ค่อยๆขยับไปแต่ละจุด แต่ละจุด

เรื่องเสาลองสำรวจดุครับว่า คนใช้งานจุดไหนเยอะที่สุดก็ยิงไปจุดนั้นเลย รือว่าจะติดรอบตัว ทำเป็น Coverage ก็ได้ รอบๆตัว Roaming กัน ^^
      ทำจุดที่สำคัญๆให้ดีก่อนติดตัวที่เหลือคร๊าบบบ ไม่งั้น งบบานปลายน๊า...

Comment

• Originally posted by joeza View Post
        เอารูปห้อง sever ผมมาให้ดูเล่นนะครับ

Samsung รุ่นเดียวกับผมเรย 2333T ชิมิๆ ^^

Comment

• Originally posted by joeza View Post
          เอารูปห้อง sever ผมมาให้ดูเล่นนะครับ

[ATTACH=CONFIG]1278702[/ATTACH]

เอ๋ ระเบิด st536 เหมือนกันเลย เหอๆ ว่าแต่พี่ใช้ load balance ด้วยแฮะ เห็นบนเคส อ่ะ น่าจะหาอะไรมาเปิด router บ้างนะครับ ^^

Comment

• ฝนตกๆ สงสัยจะหลับสบาย มีคนใช้งาน 2-3 คนเอง >..<
            Attached Files

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
              ฝนตกๆ สงสัยจะหลับสบาย มีคนใช้งาน 2-3 คนเอง >..<
              ผมถามอะไรหน่อยขาที่ยึดจับกับเสาอยู่มันเรียกว่าอะไรยังไงหาซื้อที่ไหน

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                ผมถามอะไรหน่อยขาที่ยึดจับกับเสาอยู่มันเรียกว่าอะไรยังไงหาซื้อที่ไหน
                ร้านขายเสา TV อุปกรณ์ช่าง หรือ HomePro **เรียกว่า ขายึดเสา TV ** ครับ มี 2-3 ขนาด ราคา 50-130 ครับ 1 ชุดมีที่ยึด 2 ตัว แถมตะปูคอนกรีต 4 อัน
                เสา TV ชุบกันสนิม 3เมตร ต้นละ 100 กว่าๆ ไม่แน่ใจเหมือนกันซื้อนานแล้วครับ
                เข็มขัดรัดสาย LAN มัด 4เส้น ขายมัดละ 5 บาทครับ
                แต่ไอเทปพันละลาย3M นิแพง ม้วนเล็ก 95 แหนะ
                รวมๆก็ขายถูกน่ะแถวบ้านผม ^^
                Last edited by CXSORIOUS; 1 Aug 2011, 16:57:26.

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                  Samsung รุ่นเดียวกับผมเรย 2333T ชิมิๆ ^^
                  ครับผม ทน ดีนะครับ รุ่นนี้

Comment

ร้านขายเสา TV อุปกรณ์ช่าง หรือ HomePro **เรียกว่า ขายึดเสา TV ** ครับ มี 2-3 ขนาด ราคา 50-130 ครับ 1 ชุดมีที่ยึด 2 ตัว แถมตะปูคอนกรีต 4 อัน
                    เสา TV ชุบกันสนิม 3เมตร ต้นละ 100 กว่าๆ ไม่แน่ใจเหมือนกันซื้อนานแล้วครับ
                    เข็มขัดรัดสาย LAN มัด 4เส้น ขายมัดละ 5 บาทครับ
                    แต่ไอเทปพันละลาย3M นิแพง ม้วนเล็ก 95 แหนะ
                    รวมๆก็ขายถูกน่ะแถวบ้านผม ^^
                    ขาจับตัวเอ็มนะครับ มีแบบสั้น กับยาวนะครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                      เอ๋ ระเบิด st536 เหมือนกันเลย เหอๆ ว่าแต่พี่ใช้ load balance ด้วยแฮะ เห็นบนเคส อ่ะ น่าจะหาอะไรมาเปิด router บ้างนะครับ ^^
                      ไม่มีเวลา ว่างเลยนะครับ ท่านต้น ว่าจะแกะเหมือนกันนะครับ ใช้คุ้มจนหมดประกันล่ะครับ เราเตอร์ทนดีนะครับ ของฟรี และก็ทนนะครับ อิอิ

Comment

• อุปกรณ์ติดตั้ง ที่นี่ http://9sats.com/product/product.php?cat=183&

Comment

• Timer

ท่านใดรู้จักเวปขายTimerราคาถูกๆหน่อยครับผม...แบบว่าผมจะเอาไปตั้งเวลาพักAPแต่ละเสาอะครับ..ขอบคุณมากหุหุห

Comment

• ไปร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าใหญ่ มีขายครับ 190-250.-

Comment

ไม่มีเวลา ว่างเลยนะครับ ท่านต้น ว่าจะแกะเหมือนกันนะครับ ใช้คุ้มจนหมดประกันล่ะครับ เราเตอร์ทนดีนะครับ ของฟรี และก็ทนนะครับ อิอิ
                              แปลกดีอ่ะครับ ถ้าใส่มันเข้าไปในกระดอง มันแฮ้งค์ ได้อ่ะครับ แต่ถ้า จับถอดเสื้อถอดผ้า เปลือย ปล่าว เหลือแต่ข้างใน ทนดีแฮะ เปิด ทั้งวันทั้งคืน ไม่แฮงค์เลย ^^

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                                ท่านใดรู้จักเวปขายTimerราคาถูกๆหน่อยครับผม...แบบว่าผมจะเอาไปตั้งเวลาพักAPแต่ละเสาอะครับ..ขอบคุณมากหุหุห
                                แนะนำให้ใช้ของ panasonic เลยครับ แพงหน่อย แต่ใช้ดีมาก

http://pewsth.panasonic.co.th/produc.../TB118KE7.html

สามารถเลือก ช่วงเวลาได้ จะเอาปิด-เปิด เวลาไหนก็ได้
                                2-3 ช่วงเวลา แล้วแต่ pin ที่แถมมาให้
                                ปล.เอารุ่นที่มีถ่านในตัวเพราะไม่ต้องเสียเวลา ตั้งเวลาใหม่เมื่อไฟดับ ดังรูป
                                Last edited by TPMPS; 1 Aug 2011, 21:10:53.

Comment

Working...
                                X