Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ton_secmu View Post
    ทุกท่าน ครับ ช่วยต้นหน่อย

เครื่องนี้เอามา ทำ Authent ไหวมั้ย

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%9C%E0%B8%A1

เห็นมี PCI เยอะแยะเลย
    ตามไปจีบแฟนตาโตเลย (tomodify) เห็นว่ามีเครื่อง 478 อยู่ แรม 512 HDD 80 แต่เมนบอร์ดเจ๊ง ตอนแรกเห็นว่าจะขาย หาเมนบอร์ดมือ2 ก็ไม่เกิน 700 แจ่ม

Comment

• Originally posted by renaw View Post
      ตามไปจีบแฟนตาโตเลย (tomodify) เห็นว่ามีเครื่อง 478 อยู่ แรม 512 HDD 80 แต่เมนบอร์ดเจ๊ง ตอนแรกเห็นว่าจะขาย หาเมนบอร์ดมือ2 ก็ไม่เกิน 700 แจ่ม

เอ๋.... เดี๋ยวต้องไปทัก พี่เค้าบ้างละ เหอๆ

Originally posted by sudswing View Post
      Ram กับ HDD น้อยไปนะครับ
      อยากได้แรม กับจอ ของท่านอ่ะครับ ตอนนี้ไปเห็นแหล่ง ใหม่มาละ ต้นเอาแต่เคส อ่ะ เครื่องนี้อ่ะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

หรือไม่แน่ หา CPU P4 มาเพิ่มอีกสักตัว เหอๆ

Comment

• มีงบ 3500 เอง เพราะ Hotspot ของต้นเดือนนี้ได้เท่านี้ เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
          ทุกท่าน ครับ ช่วยต้นหน่อย

เครื่องนี้เอามา ทำ Authent ไหวมั้ย

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%9C%E0%B8%A1

เห็นมี PCI เยอะแยะเลย
          ผมว่า..ถ้าจะใช้p4จริง..นะต้องใช้ M/B เลือก Socket 775 Slot Ram DD2 ถ้าเป็นsocket 478 ก็ขอให้มี Slot Ram DD2 เผื่อไว้ครับจะดีมากๆเลยไว้อัพเกรด..คิดยาวๆ...ตัวอื่นไรก็ได้ที่มันสเถียร
          Last edited by eakerss; 30 Jul 2011, 16:54:26.

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
            ผมว่า..ถ้าจะใช้p4จริง..นะต้องใช้ M/B เลือก Socket 775 Slot Ram DD2 เผื่อไว้ครับจะดีมากๆเลยไว้อัพเกรด..คิดยาวๆ...ตัวอื่นไรก็ได้ที่มันสเถียร
            ดูตามขนาดหมู่ บ้านแล้ว สูดๆ แค่ 30 เครื่องอ่ะครับ และก็อยากได้เป็นเครื่องลอง วิชาไปด้วยเลย

ตอนนี้ต้นมี NB แค่เครื่องเดียวอ่ะครับ ทำมันพังขึ้นมา ตายแน่ ! โปรแกรมที่ต้นเขียนไว้เป็นปี หายไป เดี๋ยวยุ่งเลย เหอๆ

จริงๆ ก็มีการ Backup ตลอดแหละ แต่ขี้เกียจไปเสียเวลา นั่ง Ghost ใหม่อ่ะครับ เหอๆ

Comment

• ขอความกรุณาผู้เชียวชาญหน่อยครับ
              คือ ที่บ้านติดเน็ต และก็ใช้โมเดม billion bipac 5200 rc/rd serie wireless
              ผมต้องการให้โน๊ตบุ๊ครับสัญญาณ wireless ในระยะ 1-2 กิโลเมตร
              ผมต้องซื้ออะไรมาเพิ่มเพื่อให้ส่งสัญญาณได้ไกลๆครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย
              ขอความกรุณาหน่อยครับ
              ช่วยบอกรายละเอียดอุปกรณ์ที่ต้องใช้ให้ครบด้วยครับ
              พร้อมวิธีติดตั้งและก็วิธีใช้ หรือ คำแนะนำ ครับ
              หรือ พร้อมคำนวนราคาให้เลยก็ดีนะครับ เอาแบบได้คุณภาพสัญญาณดีและก็ราคาถูกที่สุดครับ อิอิ
              ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
              Last edited by momotaropk; 30 Jul 2011, 13:19:12.

Comment

• Originally posted by momotaropk View Post
                ขอความกรุณาผู้เชียวชาญหน่อยครับ
                คือ ที่บ้านติดเน็ต และก็ใช้โมเดม billion bipac 5200 rc/rd serie wireless
                ผมต้องการให้โน๊ตบุ๊ครับสัญญาณ wireless ในระยะ 1-2 กิโลเมตร
                ผมต้องซื้ออะไรมาเพิ่มเพื่อให้ส่งสัญญาณได้ไกลๆครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย
                ช่วยบอกรายละเอียดอุปกรณ์ที่ต้องใช้ให้ครบด้วยครับ
                พร้อมวิธีติดตั้งและก็วิธีใช้ หรือ คำแนะนำ ครับ
                หรือ พร้อมคำนวนราคาให้เลยก็ดีนะครับ เอาแบบได้คุณภาพสัญญาณดีและก็ราคาถูกที่สุดครับ อิอิ
                น่าจะหลายตังค์อยู่นะครับ
                ลองดูของท่าน Rock26 ดูครับ ถูกที่สุดละล่ะ

ส่วนผม จะได้อุดหนุน RKM2+Grid+Omni อีกหลายชุดอยู่ล่ะครับ ตอนนี้รองบ
                ลูกค้าก็รอใช้เน็ตจนใจจะขาดละ

Comment

• Originally posted by momotaropk View Post
                  ขอความกรุณาผู้เชียวชาญหน่อยครับ

เหอๆ โน๊ตบ๊ค รับ เป็นกิโลเลยหรอ ไม่ไหวมั้ง Alfa ยังไม่ค่อยจะได้เลย ลองกลับไปดูตัวอย่างการติดตั้งการใช้งาน ใน หน้าแกๆ นะครับ แล้วคุณจะรู้ถึงความต้องการของท่านเอง ^^

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                    ขอ Username Password จากกระทู้ TOT Winet ดีกว่าครับ
                    เห็นเค้าส่งกันทางหลังไมค์นะ

ขอ user, pass ทางหลังไมค์ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by nattaphonj View Post
                      ขอ user, pass ทางหลังไมค์ด้วยครับ
                      ผมไม่ได้ใช้นะ - -"
                      หมายถึงให้ไปขอโดยตรงจากคนที่เค้าใช้ครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                        กลับมาเลือกตั้งที่ บุรีรัมย์ เจ้า RK ที่ต่อกับ Panel 14Dbi ขับไม่ออกทำยังไงก็ไม่ออกเซ็งอย่างแรง

ที่ความแรงเท่ากัน โดน RK ที่ต่อกับ Omni 15db กินขาด เวงกำจริง ๆ สงสัยได้ถอย Omni จากคุณตี๋ อีกรอบ
                        เอ่อ Panel เจ้าไหนครับนี่ แล้ว มันไม่ออกกะ RK อย่างเดียวรึเปล่าน่ะครับ พอดีว่าจะหาซื้อเสามาใส่ wrt54gl อยู่ กะลังอยากได้ข้อมูลในการตัดสินใจ

Comment

• Originally posted by phartya View Post
                          เอ่อ Panel เจ้าไหนครับนี่ แล้ว มันไม่ออกกะ RK อย่างเดียวรึเปล่าน่ะครับ พอดีว่าจะหาซื้อเสามาใส่ wrt54gl อยู่ กะลังอยากได้ข้อมูลในการตัดสินใจ
                          จะซื้อ Panel 2 ตัวเลยหรอครับเพื่อไปใช้กับ 54GL มันจะคุ้มหรือเปล่า ขาย54GL แล้วไปซื้อ Ubi เลยดีกว่าถ้าอยากแรง

Comment

• Originally posted by phartya View Post

กำลังไม่ไม่ค่อย ไหวอ่ะครับ ก็ช่วยได้ไม่มาก สู้เปลี่ยนเป็น Ubi เหมือน ท่านบน บอกเลยครับ แหล่ม สุดๆ แต่ก็อย่างว่าแหละ ภาครับของท่านอ่ะ แรงพอรึป่าว เท่านั้นเอง เหอๆ TT_____TT"

Comment

• หมด แรงละ นั่งอ่านจนถึงตี 4

http://www.linuxthai.org/forum/index...opic=19739.120

อ่านไปงั้นแหละ ยังไม่มีเครื่องให้เทสเลย เหอๆ กะว่า จะ เทสกับ เน็ตหอผมนี่แหละ ป้าเจ้าของหอ เค้าอนุญาติ ละ เพราะ หอของต้น มัน จากเร้าเตอร์พุ่งตรงไปฮับ แล้วยิงเข้าเครื่องลูก เลย ไม่มีการจัดการแต่อย่างใด เหอๆ 6M / 20 ห้อง บางห้อง พ่วง สวิตซ์ไปอีก 4 ตัว อิอิ กรรม TT_____TT

ดูๆ แล้วสงสัยคงต้องเอา ไมโครติก มาจัดการไปก่อน อ่ะครับ

Comment

หมด แรงละ นั่งอ่านจนถึงตี 4

http://www.linuxthai.org/forum/index...opic=19739.120

อ่านไปงั้นแหละ ยังไม่มีเครื่องให้เทสเลย เหอๆ กะว่า จะ เทสกับ เน็ตหอผมนี่แหละ ป้าเจ้าของหอ เค้าอนุญาติ ละ เพราะ หอของต้น มัน จากเร้าเตอร์พุ่งตรงไปฮับ แล้วยิงเข้าเครื่องลูก เลย ไม่มีการจัดการแต่อย่างใด เหอๆ 6M / 20 ห้อง บางห้อง พ่วง สวิตซ์ไปอีก 4 ตัว อิอิ กรรม TT_____TT

ดูๆ แล้วสงสัยคงต้องเอา ไมโครติก มาจัดการไปก่อน อ่ะครับ
                                Microtik ก็ดาวโหลด RouterOS มาลงแล้วหัด config ก่อนก็ได้หากจะซื้อ Hardware มาใช้งาน http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=8191.0
                                อันนี้ดัดแปลงเอาว่าจะเอา function แบบใหนไปใช้งาน http://mikrotikclub.com/board/index....pic,797.0.html
                                ส่วนตัวผมกำลังหัดทำอยู่เหมือนกัน - -!
                                Last edited by parnudon; 31 Jul 2011, 06:47:48.

Comment

Working...
                                X