Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by parnudon View Post
    นั่นแหละครับที่น่าเป็นห่วงผมเคยลอง 500เมตรฝั่งปลายทางใช้Nano ตั้งเสาสูง6เมตรถึงใช้งานได้
    ลองถ่ายรูป พื้นที่จริงมานะครับ หรือ ภาพถ่ายจากอากาศ ของ Google earth มาก็ได้

Comment

• [QUOTE=CXSORIOUS;32231094]ตัวแม่ปรับกำลังส่งเยอะไปหน่อยนะครับ รับส่งหลายๆตัวน่าจะลดกำลังส่งซักนิดนึงเพราะมันจะร้อนง่ายกว่าแบบเปิด AccressPoint ตัวเดียว
      ปรับสัก 20-25 ก็พอครับ ปรับเยอะไปสัญญาณจะแกว่งครับ ไม่นิ่งเอาซ่ะเลย แล้วก็ดู CCQ ตอนที่ AP ที่ WDS ตัวไหนบ้างที่ CCQ ค่ำ ปรับให้นิ่งที่สุดตอน Test Speed ของ AccressPoint อะครับ

แล้วค่อยไล่มาดู CCQ อีกทีตอนลูกค้าเข้ามาเกาะ เพราะส่วนนั้นค่า CCQ ที่ต่ำน่าจะมาจากเครื่องลูกค้าครับ[/QUOขอบคุณมากครับ..จะลองดู

Comment

• งงครับsmile ทำไมจำกัดแบนวิสไม่ได้ครับ...ในโปรแกรมมีเมนูให้จำกัดอยู่..แต่พอจำกัดจิงๆแล้วพอเทสสปีด...มาเต็มเหมือนเติมเลย..มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ..ขอบคุณมาก
        Last edited by eakerss; 29 Jul 2011, 15:02:09.

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
          งงครับsmile ทำไมจำกัดแบนวิสไม่ได้ครับ...ในโปรแกรมมีเมนูให้จำกัดอยู่..แต่พอจำกัดจิงๆแล้วพอเทสสปีด...มาเต็มเหมือนเติมเลย..มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ..ขอบคุณมาก

จำกัดตรงไหนหว่า....

Comment

• ถ้าเอาแบบติดตั้งง่ายแล้วทำงานได้ดี ผมว่าของคุณ ลูกตาล ครับ http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=7605.0

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
              มานมาและ ท่าน R ระวังนะ มาติดเมื่อเช้าเลย[ATTACH=CONFIG]1261080[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1261082[/ATTACH]
              เอาเสา 5 db โผล่มากล่องด้านบน มานทำไปได้

ไม่ต้องไปกลัวครับ แถวบ้านผมตัว picco มันหลุดออกมาจากกล่องพร้อมหม้อแปลง

ห้อยต่องแต่ง ตากแดดตากฝนอยู่ตั้งหลายวันละร่วม 2 อาทิตย์ยังไม่เห็นมาซ่อมเลย

ถ้าเป็นอย่างนี้ลูกค้ากลับมาแน่ไม่ต้องกลัว
              Last edited by archab; 29 Jul 2011, 16:48:51.

Comment

• อยากจะเข้าชมรมบ้างจัง ที่บ้านจะใช้ตัวไหนทำ hotspot ดี มีเสา slotwave อยู่แล้ว แต่จะมีตัวไหนทำ wds กับ linksys 54GL ได้บ้าง เน้นแรงๆ นะครับ พี่บอลเคยแนะนำไปแล้ว แต่ดันลืมซะหมด

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                  งงครับsmile ทำไมจำกัดแบนวิสไม่ได้ครับ...ในโปรแกรมมีเมนูให้จำกัดอยู่..แต่พอจำกัดจิงๆแล้วพอเทสสปีด...มาเต็มเหมือนเติมเลย..มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ..ขอบคุณมาก
                  ใส่ไฟล์นามสกุล swf , flv ด้วยนะครับ ตรง download ใน squid ไม่งั้น มันก็ปล่อยเท่าที่ เรากำหนด packet ให้ลูกค้า

Comment

• Originally posted by archab View Post
                    [ATTACH=CONFIG]1274406[/ATTACH]

ไม่ต้องไปกลัวครับ แถวบ้านผมตัว picco มันหลุดออกมาจากกล่องพร้อมหม้อแปลง

ห้อยต่องแต่ง ตากแดดตากฝนอยู่ตั้งหลายวันละร่วม 2 อาทิตย์ยังไม่เห็นมาซ่อมเลย

ถ้าเป็นอย่างนี้ลูกค้ากลับมาแน่ไม่ต้องกลัว
                    สอยเลย ^^
                    ถอดสายแลนก็ได้แล้ว POE ติดต่อหน้าแรก 555
                    ปล.ตำรวจมาหา ผมไม่เกี่ยวนะ ^^"

Comment

• Originally posted by sudswing View Post
                      อยากจะเข้าชมรมบ้างจัง ที่บ้านจะใช้ตัวไหนทำ hotspot ดี มีเสา slotwave อยู่แล้ว แต่จะมีตัวไหนทำ wds กับ linksys 54GL ได้บ้าง เน้นแรงๆ นะครับ พี่บอลเคยแนะนำไปแล้ว แต่ดันลืมซะหมด
                      ณ ตอนนี้ยัง WDS ข้ามยี่ห้อไม่ work ครับ ^^"

Comment

• ไม่ค่อยเห็น slotwave กับ Rocket M2 เลยแหะ ใครมีลองรีวิว แบบ AccessPoint ให้ชมบ้างก็ดีนะครับ เผื่อเป็นตัวเลือกให้หลาย ๆ ท่านนำไปประยุกต์

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                          จำกัดตรงไหนหว่า....
                          จำกัดตรงกลุ่มลูกค้าครับ..สร้างมาหลายๆกลุ่ม เช่นกลุ่มที่1จำกัดไม่4เมก กลุ่มที่ 2 จำกัดไม่เกิน 2เมก แต่ยูสในกลุ่ม 4 หรือ 2 ตอนเทสสปีด เนตไปเท่าๆกันเต็มๆ8เมกกว่าทุกกลุ่มทุกยูสครับ..555

Comment

• Originally posted by sudswing View Post
                            อยากจะเข้าชมรมบ้างจัง ที่บ้านจะใช้ตัวไหนทำ hotspot ดี มีเสา slotwave อยู่แล้ว แต่จะมีตัวไหนทำ wds กับ linksys 54GL ได้บ้าง เน้นแรงๆ นะครับ พี่บอลเคยแนะนำไปแล้ว แต่ดันลืมซะหมด
                            ใช้ubiทั้งหมดเลยดีกว่าครับ ตอนนี้ผมทำรอบหมู่บ้าน RKm2...2ตัว Pico ....2ตัว Colo..1ตัว Bullet..1 ตัวครับ เวิร์คแรงดี..

Comment

slotwave เจ้าดังหรือเปล่า? ตามตัวกันให่วุ่น
                              เอาที่เป็นชุดของมันดีกว่า ไม่ตอ้งลุ้นให้เหนื่อย

Comment

• เดี๋ยวถ่ายรูปสถานที่จริงมาลงครับ

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ^^ ร่ำรวยๆ ครับ

Comment

Working...
                                X