Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลิงค์ที่ผมให้ไปอ่ะครับผมก็ได้ข้อมูลมาจากที่นั่นครับผม ส่วน fW อยู่ด้านล่าง

Last edited by -:R:-; 22 Jul 2011, 09:14:53.

Comment

• เทคนิคการขายท่าน ^^

200 mW = 23 dB
      23 dB + 7 dB =30 dB
      30 dB = 1000 mW = 1W

แค่แปลงกลับไปกลับมา

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
        เทคนิคการขายท่าน ^^

- - เหมือนเข้าข่ายหลอกลวงไหมเนียะ เง้อ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          - - เหมือนเข้าข่ายหลอกลวงไหมเนียะ เง้อ
          +++

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
            ก็ Connect ไม่ได้ไงครับ - -"
            ต้องการทำอะไรหว่า Repeater รึเปล่า ??
            ขอบคุณครับ
            แมนแล่วครับ ต้องเซ็ตยังไงให้รับ Client ได้เยอะๆครับ แบบที่
            ลูกค้าไม่ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่ม(คงแฮปปี้มากกว่าที่เค้าต้องซื้อตัวรับหลายพันล่ะน่า เนาะ)

Comment

• มีเรื่องขอถามความคิดเห็นสมาชิกทุกท่านครับ (ให้ปวดหัวเล่นๆ ตอนอยู่ รพ. จะได้หาหมอเลย แต่ใช้งานได้จริง )
              ระหว่าง 2 ระบบ อันไหนดีกว่า อย่างไร (เหมือนคุณครูเลยเนอะ)

1. ตัวส่ง setup เป็นmode AP WDS (ใส่ mac +pass) ส่งไปยัง ตัวรับมากกว่าหนึ่งตัว setup เป็น station wds (ใส่ mac+pass)

2. ตัวส่ง setup เป็นmode AP (ใส่ mac +pass) ส่งไปยัง ตัวรับมากกว่าหนึ่งตัว setup เป็น station (ใส่ mac+pass)

(ตัวแปรนะครับ ตัวส่ง เป็นชนิดเดียวกัน ตัวรับเป็นชนิดเดียวกันมากกว่าหนึ่งตัว ระยะทาง 400 - 1000 เมตร โดยตัวรับจะมี ap กระจายต่ออีกทีโดยเชื่อมต่อผ่านสาย lan ส่งไปยัง client ใช้งาน )

Comment

• Originally posted by plaboo57I7 View Post
                มีเรื่องขอถามความคิดเห็นสมาชิกทุกท่านครับ (ให้ปวดหัวเล่นๆ ตอนอยู่ รพ. จะได้หาหมอเลย แต่ใช้งานได้จริง )
                ระหว่าง 2 ระบบ อันไหนดีกว่า อย่างไร (เหมือนคุณครูเลยเนอะ)

1. ตัวส่ง setup เป็นmode AP WDS (ใส่ mac +pass) ส่งไปยัง ตัวรับมากกว่าหนึ่งตัว setup เป็น station wds (ใส่ mac+pass)

2. ตัวส่ง setup เป็นmode AP (ใส่ mac +pass) ส่งไปยัง ตัวรับมากกว่าหนึ่งตัว setup เป็น station (ใส่ mac+pass)

(ตัวแปรนะครับ ตัวส่ง เป็นชนิดเดียวกัน ตัวรับเป็นชนิดเดียวกันมากกว่าหนึ่งตัว ระยะทาง 400 - 1000 เมตร โดยตัวรับจะมี ap กระจายต่ออีกทีโดยเชื่อมต่อผ่านสาย lan ส่งไปยัง client ใช้งาน )
                แบบแรกเหมาะกว่า ในโหมด WDS จะส่งผ่าน Layer 2 NAT ไปด้วย security แล้วแต่สะดวก แต่ถ้าใส่แล้วความเร็วดรอปนะครับ

นี่เป็นรูปที่ผมทำอยู่ ตัวต้นทาง AP-WDS ปลายทาง Station WDS ตัวแรกประมาณ 1.4 km ตัวที่สอง 3.5 km ไม่ใส่ Security Screenshot-AP-S11: [NanoStation M5] - Main - Chromium-1.jpg

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                  ขอบคุณครับ
                  แมนแล่วครับ ต้องเซ็ตยังไงให้รับ Client ได้เยอะๆครับ แบบที่
                  ลูกค้าไม่ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่ม(คงแฮปปี้มากกว่าที่เค้าต้องซื้อตัวรับหลายพันล่ะน่า เนาะ)
                  ดูแล้วจะบานปลายนะ ^^"

ถ้าจะให้ NB ทั่วไปรับได้ --> ปิด AirMAX
                  ปิด AirMAX ฝั่งนึง --> ปิดอีกฝั่งด้วย
                  ถ้าเป็น dd-wrt = Repeater , ถ้าเป็น Tomato = Access Point+WDS
                  สองแบบนี้เอาไปทำ Hotspot ไม่ work หรอกครับ
                  คนเกาะเยอะเมื่อไหร่ ระบบจะรวนง่าย

ถ้าจะเอาตามหลักการ แยกเป็นชุดนึงสร้าง link อันนี้ใช้ UBNT
                  อีกชุดทำหน้าที่กระจายสัญญาณก็ไปจับ AP บ้านๆ เน้นราคาไม่สูงนัก ก็อาจจะพอไหวมั้ง

Comment

เทคนิคการขายท่าน ^^

พระเจ้าโจ๊ดดด มันทำไปได้

ลูกค้าผมใช้ RK M2 + Grid 24dBi X2

24+24+28=76 ลองคำนวนดูแล้วมันได้ 39810717mW ^ ^

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post

ลูกค้าผมใช้ RK M2 + Grid 24dBi X2

24+24+28=76 ลองคำนวนดูแล้วมันได้ 39810717mW ^ ^
                      มันคำโฆษณา การตลาดเค้า สุดท้ายแล้วเราคนใช้งานก็รู้ว่าประสิทธิภาพเท่าใหร่ เหมาะสมกับราคาหมั้ย เลือกใช้ตามความเหมาะสมดีที่สุด
                      แต่ผมก็ใช้อยู่นะ EOC-1650 เยอะด้วย

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post

55555+
                        ติดคุกแน่ๆ น่าจะเป็นภัยต่อความมั่นคง
                        ระวังเค้าซัดทอดนะท่าน ^^
                        Last edited by NeoXeoN7; 22 Jul 2011, 14:09:21.

Comment

• มีที่ไหน เอา dbm มา บวกับ dbi - -* เวงกำจริง ๆ

Comment

RK M2 + Grid 24dBi X2 แรงน่าดู เค้าได้ speed ไปเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                              RK M2 + Grid 24dBi X2 แรงน่าดู เค้าได้ speed ไปเท่าไหร่
                              ที่ 11 กม. กว่า ๆ เทสสปีดระหว่าง RK M2 ตัวที่ 1 กับ 2 ได้ประมาณ 14MB กว่า ๆ ครับ

Comment

• สุดยอด

Comment

Working...
                                X