Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลอง scan หา ถ้าซ่อน ssid ก็หาไม่เจอเช่นกันครับ

Comment

• Originally posted by plaboo57I7 View Post
      ผมลอง scan หา ถ้าซ่อน ssid ก็หาไม่เจอเช่นกันครับ
      scanธรรมดาไม่เจอแน่ครับ ต้องใช้โปรแกรมช่วยเจอแน่นอน

Comment

• Originally posted by plaboo57I7 View Post
        ส่วน wpa2 Ipad Iphone เข้าได้ไหม ยังไม่ได้ลอง พอดี ผมใช้ server-authen mainboard/atom มีหน้าเข้าของ Mobile ด้วยครับ เลยยังไม่กล้าใส wpa2 กลัว mpbile เข้าไม่ได้ครับ
        เข้าได้แน่นอนครับผมใช้อยู่

Comment

• รูปแรกที่ตั้งนั่น ของเดิมใช้กับtot winet ไม่ผ่านครับสัญญาณได้-85 หลุดบ่อยมากๆจนท้อใจ หันไปหาบริษัทแทน รูปนี้ใช้อยู่ปัจจุบันครับ ตอนแรกตั้งแล้วหาสัญญาณไม่เจอ เอานอนถึงจะเจอ กลับกันกับของtotเลยครับ ฝั่งนู้นนอนไม่เจอต้องตั้ง วันนี้ผมลองแก้ไขค่าoutput power จาก27 มา20 มา15db มาจบอยู่ที่17db ปรากฎว่าเนตนิ่งดีมากครับ เล่นมาสี่ชั่วโมงแล้ว จากค่าเดิม27db ซึ๋งเข้าเนตแทบจะเข้าไม่ได้ หรือช้ากว่ามือถืออีกครับ เดี่ยวนี้ดูยูทูป ดูทีวีออนไลน์ สองเครื่องสบายเลยครับ เช็คสปีดได้ประมาณ1เมก เกือบๆทุกครั้ง ที่ผมทำนี้ผมมั่วเอานะครับ เดี่ยวพรุ่งนี้จะลองปรับไปที่ค่าเดิม27 แต่วันนี้ก็ลองแล้ว เน่าเหมือนเดิมkdk_1197rs.jpg

Comment

• ข้างบนนี้ระยะกี่กิโล ครับ

Comment

• ถึงท่านหัวหน้าห้อง ไม่ทราบมันจะแบ่งเป็นกระทู้ย่อยได้ไหมครับ
              เช่น การติดตั้งอยู่ห้องหนึ่ง การปรับตั้งโปรแกรมยูบิอยู่อีกห้องหนึ่ง
              คือบางครั้งเข้าไม่ทัน หาไม่เจอ เสียดายข้อมูลดีๆครับ

Comment

• ดูตรง ack/distance พอเปิดแอร์แมกซ์ ระยะทางได้ใกล้ความจริงที่สุด แน่นอนจริงๆ
                12 กิโล ได้ขนาดนี้ ก็สุดยอดแล้ว

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  ดูตรง ack/distance พอเปิดแอร์แมกซ์ ระยะทางได้ใกล้ความจริงที่สุด แน่นอนจริงๆ
                  12 กิโล ได้ขนาดนี้ ก็สุดยอดแล้ว
                  ถ้าแบบนี้ อยากให้แรงเพิ่ม booter จะมีต่อความไวในการเล่นเน็ตไหมครับ
                  เช่น ปล่อยเน้ตไป 9เมก test speed จะได้เต็มไหมครับ

Comment

• เรื่องควาแรงปรับมาก ๆ ใช่ว่าดีเสมอไปนะครับ เพราะมันแกว่งมาก จริง ๆ หลาย ๆ ท่านปรับแรงส่งลง ก็นิ่งกันเยอะเหมือนกันครับ

Comment

• Originally posted by aspra View Post
                      รูปแรกที่ตั้งนั่น ของเดิมใช้กับtot winet ไม่ผ่านครับสัญญาณได้-85 หลุดบ่อยมากๆจนท้อใจ หันไปหาบริษัทแทน รูปนี้ใช้อยู่ปัจจุบันครับ ตอนแรกตั้งแล้วหาสัญญาณไม่เจอ เอานอนถึงจะเจอ กลับกันกับของtotเลยครับ ฝั่งนู้นนอนไม่เจอต้องตั้ง วันนี้ผมลองแก้ไขค่าoutput power จาก27 มา20 มา15db มาจบอยู่ที่17db ปรากฎว่าเนตนิ่งดีมากครับ เล่นมาสี่ชั่วโมงแล้ว จากค่าเดิม27db ซึ๋งเข้าเนตแทบจะเข้าไม่ได้ หรือช้ากว่ามือถืออีกครับ เดี่ยวนี้ดูยูทูป ดูทีวีออนไลน์ สองเครื่องสบายเลยครับ เช็คสปีดได้ประมาณ1เมก เกือบๆทุกครั้ง ที่ผมทำนี้ผมมั่วเอานะครับ เดี่ยวพรุ่งนี้จะลองปรับไปที่ค่าเดิม27 แต่วันนี้ก็ลองแล้ว เน่าเหมือนเดิม[ATTACH=CONFIG]1245878[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]1245880[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]1245882[/ATTACH]
                      ตัวเสาอากาศ กับ ตัวอุปกรณ์ ที่บริษัทเป้นรุ่นไหนครับ

Comment

• ท่านaspraลองค่อยๆลดความสูงของเสาลงหาเอาตำเเหน่งที่รับดีที่สุดคลื่นเดินทางไกลๆมาเป็นช่องๆไป(เคยติดตั้งเสาอากาศมือถือที่บ้านมาก่อน สมัยเครือข่ายยังไม่ครอบคุม) ในรูปAantanna Gainทำไมไม่ปรับตามจริงละ30db
                        Last edited by km2004; 11 Jul 2011, 21:44:23.

Comment

• rk m5 ได้มาจากท่านบอล(usa) ส่วนเสา mimo grid30 ได้มือสองมาจากเวบในเวบนี้แหละครับ ผมยังสงสัยเรื่องความแรงนะครับ ผมปรับมาที่17จาก27 ค่าสัญญาณผมไม่เปลี่ยนแปลงอะไรเลย คิดเล่นๆนะครับ เสาแรงๆ ดีกว่าเครื่องส่งแรงๆ

Comment

• Originally posted by aspra View Post
                            rk m5 ได้มาจากท่านบอล(usa) ส่วนเสา mimo grid30 ได้มือสองมาจากเวบในเวบนี้แหละครับ ผมยังสงสัยเรื่องความแรงนะครับ ผมปรับมาที่17จาก27 ค่าสัญญาณผมไม่เปลี่ยนแปลงอะไรเลย คิดเล่นๆนะครับ เสาแรงๆ ดีกว่าเครื่องส่งแรงๆ
                            หมายถึงที่ติดตั้งใช้ mino grid กับ RKM5 เหมือนกับปลายทางใช่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by km2004 View Post
                              ท่านaspraลองค่อยๆลดความสูงของเสาลงหาเอาตำเเหน่งที่รับดีที่สุดคลื่นเดินทางไกลๆมาเป็นช่องๆไป(เคยติดตั้งเสาอากาศมือถือที่บ้านมาก่อน สมัยเครือข่ายยังไม่ครอบคุม) ในรูปAantanna Gainทำไมไม่ปรับตามจริงละ30db
                              ผมลองปรับเสาทั้งขึ้นสูง ทั้งลงต่ำ ทั้งแนวตั้วแนวนอน ณ จุดปัจจุบันดีที่สุดครับ ส่วนgainเสา เคยปรับแล้วไม่มีผลอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ เลยใช้ค่าเดิมๆของมันเลย

Comment

• ฝั่งผมใช้ rk m5 ฝั่งทางบริษัทที่ปล่อยสัญญาณ(เกี่ยวกับเนตและเคเบิล)ใช้ airgrid m5 ยิงให้ผมจุดเดียวเลย ปกติส่วนใหญ่เขาปล่อย2.4g จุดส่งสัญญาณเขาอยู่บนตึกสี่ชั้นริมถนน ฝั่งผมอยู่บนเนินเขาเล็กๆไม่สูงเท่าไหร่ จะมีแนวสายไฟฟ้าแรงสูงสองต้นวิ่งคู่กันมาอยู่บนหัว

Comment

Working...
                                X