Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MOOAOOD View Post
    ซ่อน SSID สัญญาณ drop ลงน่ะครับ ถ้า จุดต่อจุด ควรใช้ WDS แทนดีกว่า
    จริงเหรอครับ จะได้ไปเปิด

Comment

• เท่าๆที่อ่านดู จากที่ผมได้ถามไปนั้น
      ที่จากเดิมผมตั้งเป็นโหมด AP ใน RK2 ปล่อยเป็น Hotspot ไม่แจก IP ใช้ RB450G แจก IP อยู่ครับ
      ถ้าตั้งในโหมด AP WDS โดยเพิ่ม แค่ RK2 อีก1ตัว รับสัญญาณจาก AP WDS1
      ใช้งาน RK2 ตัวใหม่เป็น AP WDS2 แล้วปล่อยสัญญาณต่อเป็น Hotspot ได้เลยใช่ไม๊ครับ
      โดยไม่ต้องมี AP อีกตัวมาช่วย....ไม่รู้เข้าใจถูกรึปล่าว

Comment

• ......สอบถามหน่อยครับผม Rocket M2 ไฟเพาเวอร์ติดค้างตลอตครับแต่รีเซ็ทไม่ได้..กดปุ่มรีเซ็ทค้างแล้วเสียบปลั๊กไฟดวงที่ 3-4ติดแต่ก็ไม่ได้อยู่ดีครับ....ต่อเข้าคอมก็ไม่เห็นครับ...มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับผม..ขอบคุณมาก หรือว่าตกลงต้องส่งเคลมครับซื้อมาวันเดียวเองครับ...(ไม่ไว้ใจของล๊อตใหม่ที่ไม่มีพอร์ตusb แล้วหล่ะสิครับ ความร้อนเยอะด้วย)............

Comment

• เรื่องของเรื่องก็คืองบจำกัดครับ
          RT N12 เห็นว่า เอาเสาแรงๆมาใส่ก็ไม่ได้ดีขึ้น web login ไม่รองรับ ไม่รู้ใช่รึปล่าวครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
            เท่าๆที่อ่านดู จากที่ผมได้ถามไปนั้น
            ที่จากเดิมผมตั้งเป็นโหมด AP ใน RK2 ปล่อยเป็น Hotspot ไม่แจก IP ใช้ RB450G แจก IP อยู่ครับ
            ถ้าตั้งในโหมด AP WDS โดยเพิ่ม แค่ RK2 อีก1ตัว รับสัญญาณจาก AP WDS1
            ใช้งาน RK2 ตัวใหม่เป็น AP WDS2 แล้วปล่อยสัญญาณต่อเป็น Hotspot ได้เลยใช่ไม๊ครับ
            โดยไม่ต้องมี AP อีกตัวมาช่วย....ไม่รู้เข้าใจถูกรึปล่าว
            hotspot ต้อง wds นะครับ ผมงงครับ ขอรูป พร้อมโหมด ครับ

พอเข้าใจ
            AP WDS2 แล้วปล่อยสัญญาณต่อเป็น Hotspot ได้เลยใช่ไม๊ครับ
            ได้ครับ
            Last edited by ubonbuy; 10 Jul 2011, 16:19:35.

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
              ......สอบถามหน่อยครับผม Rocket M2 ไฟเพาเวอร์ติดค้างตลอตครับแต่รีเซ็ทไม่ได้..กดปุ่มรีเซ็ทค้างแล้วเสียบปลั๊กไฟดวงที่ 3-4ติดแต่ก็ไม่ได้อยู่ดีครับ....ต่อเข้าคอมก็ไม่เห็นครับ...มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับผม..ขอบคุณมาก หรือว่าตกลงต้องส่งเคลมครับซื้อมาวันเดียวเองครับ...(ไม่ไว้ใจของล๊อตใหม่ที่ไม่มีพอร์ตusb แล้วหล่ะสิครับ ความร้อนเยอะด้วย)............
              ลองเปลี่ยนสายแลน ใหม่ดูครับ

Comment

• เปลี่ยนสายแลนด์ใหม่แล้วครับผม...3รอบ..ย้ำหัวไป 4รอบเป็นเหมือนเดิมครับ...ตอบหน่อยขอบคุณ

Comment

• airmax omni Models: AMO-2G10, AMO-2G13, AMO-5G10, AMO-5G13

ใครมีข้อมูล การทดสอบ หรือยังครับ

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                    เปลี่ยนสายแลนด์ใหม่แล้วครับผม...3รอบ..ย้ำหัวไป 4รอบเป็นเหมือนเดิมครับ...ตอบหน่อยขอบคุณ
                    เคยเจอกับแบบนี้ nano m2 นะครับ เลยลองเปลี่ยนไปใช้ network อีก port ใช้ได้เฉยเลย แต่ RK ไม่เคยเจอ ครับ

Comment

• ลองเปลี่ยน poe ใหม่ดูครับ ถ้าไม่ได้เคลมโลด

Comment

เปลี่ยนสายแลนด์ใหม่แล้วครับผม...3รอบ..ย้ำหัวไป 4รอบเป็นเหมือนเดิมครับ...ตอบหน่อยขอบคุณ
                        ผมเคยเป็นครับใช้สายเเลนจีนเเล้วก็ยาวเกิน10เมตรเป็นครับลองใช้สายเลนสั้นๆดูซิครับ ถ้าหายก็จัดสายเเลนดีๆเลย90เมตรก็ดันไหว(เรื่องคอมมองไม่เห็น อย่าเพิ่งส่งคือเดี๋ยวเสียค่าส่งฟรีเพราะเราใช้ไม่เป็นลองย้อนไปอ่าหน้าเเรกก่อนใจเย็นๆท่านCXSORIOUSเขียนไว้ดีมากๆคุมทุกเนื้อหา)
                        Last edited by km2004; 10 Jul 2011, 17:54:03.

Comment

ใช้ieเปิด ไม่ได้ใช้ Mozilla Firefox5 ใช่มั้ยครับ

Fix IP 192.168.1.100 Subnet 255.255.255.0 แล้วใช่มั้ย ตั้งค่าถูกหรือเปล่า

Comment

• RK-M2

ต่อเข้าสวิตซ์ไฟยังไม่กระพริบเลยครับผม...ลองแล้วครับ

Comment

• สำหรับสายแลนด์เปลี่ยนเหลือ1เมตรก็เป็นอย่างเดิมอะครับผมอะครับผม....rk อีกตัวใช้สายแลนด์เกรดเดียวกันประมาณ30เมตรสบายเลยครับผม...

Comment

• ใช่ครับที่ยังไม่ได้ลองคือpoeครับ..อีกตัวอยู่บนตึก...เขาปิดดาดฟ้าอยู่เลยไม่ได้ลองอีกตัวครับ...ขอบคุณมากครับ..คุณubonbuy

Comment

Working...
                                X