Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ubonbuy View Post
    รวมกันซื้อมั๊ยครับ ถ้าครบ 20000 บาทเค้าให้ราคาส่ง ตามนั้นเลย ใครจะเอาอะไร ลอง ออเดอร์ ก่อนดีมั๊ย ผมก่อนเลย
    ผมจะเอา NSM2 Nano Station MIMO 2.4 Ghz ราคา 3700
    สอบถาม Bluelet M2 HP ให้ด้วยนะครับ ราคาส่งได้เท่าไหร่ จะได้ร่วมด้วยช่วยกัน

เห็นในเว็บ ฿3,317.00 ไม่รู้ว่า รวม POE แล้วหรือยัง
    Last edited by -:R:-; 19 Feb 2011, 19:26:26.

Comment

• ข่าวล่ามาแรงครับ tot จับ5ghz ปล่อยwi-fi อำเภอรอบนอกเดือนละ199 ผ่านโครงการบอร์ดแบรนแห่งชาติ จัดจ้าง solomon ให้ทำระบบให้ โดยใช้เสาตัว1 มีตัอุปกรณ์ วส่ง3ตัว สามารถส่งได้ความเร็วถึง 1gb!! รองรับ ciantได้ราวๆ100กว่า แถมจะฟันกฎหมายคลื่นความถี่5ghzด้วย ตัวละราวๆ2แสน แถมติดตั้งตัว nano station locom 5ฟรี สัญญา1ปี ตอนนี้ติดตั้งที่ เชียงใหม่เสร็จแล้ว 3อำเภอ

อำแล้วสิ การใช้งานดีด้วยน่ะครับเห็นว่า ปิงไม่เกิน20!

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
        รวมกันซื้อมั๊ยครับ ถ้าครบ 20000 บาทเค้าให้ราคาส่ง ตามนั้นเลย ใครจะเอาอะไร ลอง ออเดอร์ ก่อนดีมั๊ย ผมก่อนเลย
        ผมจะเอา NSM2 Nano Station MIMO 2.4 Ghz 1 ตัว ราคา 3700
        คาดว่า หัวหน้าบอล m2hp 1 ตัว ราคา 3300
        ใครจะรับอะไรลงไว้ก่อนนะครับ จะติดต่อกลับไป
        ผมเอา bullet M2hp 1 ตัว poe ไม่เอามีแล้ว
        แต่ที่ ksscom ราคามัน 3000+7%=3210.-
        บางตัวรวมแวท kss ถูกว่านะครับ
        Last edited by mballx; 19 Feb 2011, 20:40:52.

Comment

• Originally posted by mballx View Post
          ผมเอา bullet M2hp 1 ตัว poe ไม่เอามีแล้ว
          แต่ที่ ksscom ราคามัน 3000+7%=3210.-
          ตอนนี้ ต้นเองก็ติดต่อโดยตรงกับ พี่เค้าที่นำเข้าอยู่อ่ะครับ เค้าขายส่งไม่ค่อยขายปลีกอ่ะ พี่ที่ WiFi4You
          เพราะในเมืองไทยมีผู้ที่นำเข้ามามีไม่กี่จ้าวเอง ^^ ดูตามนี้อ่ะครับ

http://www.ubnt.com/purchase/asia

ยังไงก็ลองๆ ช่วยกันดูนะครับ สนับสนุน ให้ทุกท่านได้ใช้ของดีกัน

Comment

• Originally posted by mballx View Post
            ตอนนี้ ต้นเองก็ติดต่อโดยตรงกับ พี่เค้าที่นำเข้าอยู่อ่ะครับ เค้าขายส่งไม่ค่อยขายปลีกอ่ะ พี่ที่ WiFi4You
            เพราะในเมืองไทยมีผู้ที่นำเข้ามามีไม่กี่จ้าวเอง ^^ ดูตามนี้อ่ะครับ

http://www.ubnt.com/purchase/asia

ยังไงก็ลองๆ ช่วยกันดูนะครับ สนับสนุน ให้ทุกท่านได้ใช้ของดีกัน
            งั้นรวมตัวกันไปซื้อที่นี่ดีไหมอ่าครับ ต่อรองอาจได้ราคาดี
            Last edited by -:R:-; 19 Feb 2011, 21:07:05.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              งั้นรวมตัวกันไปซื้อที่นี่ดีไหมอ่าครับ ต่อรองอาจได้ราคาดี
              กีดีครับผม ตัวต้นคนแรกละ หุหุ ตอนนี้ก็สั่งพี่เค้าไปแล้ว แต่พี่เค้าบอกว่า ของมา สิ้นเดือนนี้ อาทิตย์หน้าโน่น รอดูราคา ของเข้ามาก่อนอ่ะครับ ดูว่ามัน ทะลุกำแพง เมืองไทยมา จะเหลือกี่บาท อิอิ แต่จริงๆ พี่เค้าก็น่าจะรู้แล้วแหละ แต่พี่เค้ายังไม่บอกราคา ให้ต้นเท่านั้นเอง ก้รวมตัวกันก็ได้นะครับ ต้นอาสา รับ คุยกับ เพราะ ต้นเองก้สั่ง alfa ของพี่เค้ามาละ อิอิ

ตอนนี้ก็รอดูราคาไปก่อน หุหุ

สรุปเลย

1. ต้น สั่ง ROCKETM2HP พร้อม POE 24V 1 ตัว ครับผม
              2. ท่าน ....

อิอิ ลองๆ รวมจำนวนมาก่อนเน๊อะ เผื่อต่อรองพี่เค้าได้เยอะๆ 5555555+

Comment

• อ่อ หรือ จะติดต่อกับพี่เค้าเองก็ได้นะครับ โทรไปเลย หุหุ ต้นเองก็คุยๆ กับพี่เค้าทุกวัน พี่ WiFi 4You ใจดีมากมาย

พอดีต้นซื้อ Alfa แล้วอยากได้ UBI ด้วยเฉยๆ เลยถามว่าพี่เค้าขายUBIด้วยมั้ย เพิ่งมารู้ว่าพี่เค้าก็ขาย แต่ไม่ขายปลีก เหอๆ ขายส่ง และเป็นผู้นำเข้ามาเลย ต้นก็เลย ขอแอบพี่เค้ามาซะเลย 5555555555+

ลองๆรวมตัวกันนะครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  กีดีครับผม ตัวต้นคนแรกละ หุหุ ตอนนี้ก็สั่งพี่เค้าไปแล้ว แต่พี่เค้าบอกว่า ของมา สิ้นเดือนนี้ อาทิตย์หน้าโน่น รอดูราคา ของเข้ามาก่อนอ่ะครับ ดูว่ามัน ทะลุกำแพง เมืองไทยมา จะเหลือกี่บาท อิอิ แต่จริงๆ พี่เค้าก็น่าจะรู้แล้วแหละ แต่พี่เค้ายังไม่บอกราคา ให้ต้นเท่านั้นเอง ก้รวมตัวกันก็ได้นะครับ ต้นอาสา รับ คุยกับ เพราะ ต้นเองก้สั่ง alfa ของพี่เค้ามาละ อิอิ

ตอนนี้ก็รอดูราคาไปก่อน หุหุ

สรุปเลย

1. ต้น สั่ง ROCKETM2HP พร้อม POE 24V 1 ตัว ครับผม
                  2. ท่าน ....

อิอิ ลองๆ รวมจำนวนมาก่อนเน๊อะ เผื่อต่อรองพี่เค้าได้เยอะๆ 5555555+
                  ถ้าทาง wifi4you หล่ะก็ ผมสั่ง ALFA + Gsky มา 2 ตัวแล้วอ่ะครับ แต่ลองคุยดูนะครับ ถ้ารวมตัวกันซื้อจะให้ได้เท่าไหร่ ผมสนใจ BlueletM2Hp+POE 24V

ต้องหาหลาย ๆ ร้าน ร้านไหนให้ราคาถูกที่สุด จะได้สอย
                  Last edited by -:R:-; 19 Feb 2011, 21:47:09.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    ถ้าทาง wifi4you หล่ะก็ ผมสั่ง ALFA + Gsky มา 2 ตัวแล้วอ่ะครับ แต่ลองคุยดูนะครับ ถ้ารวมตัวกันซื้อจะให้ได้เท่าไหร่ ผมสนใจ BlueletM2Hp
                    งั้นต้น ขออนุญาติรวมรวมรายชื่อเลยแล้วกันนะครับ

2. ท่าน -:R:- BlueletM2Hp

หุหุ

Comment

• http://www.siamubnt.com/index.php?pa...mid=71&lang=th

อยากเล่น แต่กลัวโดนสอย อะ

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                        http://www.siamubnt.com/index.php?pa...mid=71&lang=th

หุหุ ผมว่าเวลานี้เอาที่ ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าอ่ะครับ อิอิ ผมอ่ะ อยากได้ 5 โน่น แต่ก็นะ 2.4 ก็พอละ มันเป็นแค่ความถี่ มันไม่เหมือนเค้าก็จริงไม่รบกวนกัน

แต่ผมเน้น พลัง กำลังส่ง ให้มันดีกว่า 2.4X มันก็ยังพอหลบๆชาวบ้านได้อยู่เหอๆ

Comment

ผมจะเอา NSM2 Nano Station MIMO 2.4 Ghz 1 ตัว ราคา 3700
                          คาดว่า หัวหน้าบอล m2hp 1 ตัว ราคา 3300

ใครจะรับอะไรลงไว้ก่อนนะครับ จะติดต่อกลับไป
                          มีวิธีอยู่ครับ เพราะพรรคพวกผมสั่งทีละเยอะ ๆ เดี๋ยวว่าง ๆ จะคุยอะไรให้ฟัง

Originally posted by -:R:- View Post
                          สอบถาม Bluelet M2 HP ให้ด้วยนะครับ ราคาส่งได้เท่าไหร่ จะได้ร่วมด้วยช่วยกัน

เห็นในเว็บ ฿3,317.00 ไม่รู้ว่า รวม POE แล้วหรือยัง
                          ราคาดังกล่าวมี POE ให้ครบชุดแล้วครับ

Originally posted by chincom View Post
                          ข่าวล่ามาแรงครับ tot จับ5ghz ปล่อยwi-fi อำเภอรอบนอกเดือนละ199 ผ่านโครงการบอร์ดแบรนแห่งชาติ จัดจ้าง solomon ให้ทำระบบให้ โดยใช้เสาตัว1 มีตัอุปกรณ์ วส่ง3ตัว สามารถส่งได้ความเร็วถึง 1gb!! รองรับ ciantได้ราวๆ100กว่า แถมจะฟันกฎหมายคลื่นความถี่5ghzด้วย ตัวละราวๆ2แสน แถมติดตั้งตัว nano station locom 5ฟรี สัญญา1ปี ตอนนี้ติดตั้งที่ เชียงใหม่เสร็จแล้ว 3อำเภอ

อำแล้วสิ การใช้งานดีด้วยน่ะครับเห็นว่า ปิงไม่เกิน20!
                          แถวบ้านผมก็มีใช้กันแล้ว แต่ไม่มีราคา 199 ครับ มีแต่ 599(6M) และ 890 (9M) ค่าติดตั้ง 1605 บาท ส่วนอุปกรณ์ UBNT ให้ยืม โดยถ้าอยู่ไม่ไกลมากจะให้เป็น Loco M5 แต่ถ้าอยู่ไกลหน่อยจะให้เป็น Nano M5 เท่าที่ดูได้ความเร็วสูงกว่าที่ขอไว้ซะอีก แจ่มมาก ๆ Ping 1x

ส่วนที่ว่าจะฟันกฎหมายคลื่นความถี่5ghzด้วยนี่ไม่เข้าใจครับ เพราะเท่าที่ทราบตอนนี้ถ้าเป็น 5.6G และ 5.8G กทช. อนุญาตให้ส่งได้ 1 W. ครับ
                          แต่ได้ข่าวมาว่าทาง 3 จว.ภาคใต้ ขออนุญาตใช้ความถี่ 2.3 G ได้เป็นกรณีพิเศษ เนื่องจากเป็นพื้นที่เสี่ยงภัยสูง และเป็นความถี่ที่ทีโอทีเขามีใช้อยู่แล้วด้วยครับ

Originally posted by mballx View Post
                          นับว่าเป็นความโชคดีของพวกเราแล้วครับ ที่มีแหล่งซื้อให้เลือกได้หลายที่

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                            http://www.siamubnt.com/index.php?pa...mid=71&lang=th

เล่น 5 ดีกว่าครับ ได้ถึง 1 W. ราคาไม่แรงมาก

อย่างตัวรับเช่น Loco M5 จะเป็น 12 dB ในขณะที่ Loco M2 ได้แค่ 8 dB ครับ (แต่ราคาก็ต่างกันอยู่บ้าง)

Comment

• Originally posted by พัฒนา View Post
                              เล่น 5 ดีกว่าครับ ได้ถึง 1 W. ราคาไม่แรงมาก

อย่างตัวรับเช่น Loco M5 จะเป็น 12 dB ในขณะที่ Loco M2 ได้แค่ 8 dB ครับ (แต่ราคาก็ต่างกันอยู่บ้าง)
                              5 มันทะลวงได้ดี แต่ ส่งไม่ไกล ไม่ทราบว่าจริงรึป่าวอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                                5 มันทะลวงได้ดี แต่ ส่งไม่ไกล ไม่ทราบว่าจริงรึป่าวอ่ะครับ
                                เจอต้นไม้บังก็จอดเหมือนกันครับ และแนวสายไฟแรงสูงประเภทส่งข้ามจังหวัด ถ้ายิงผ่านแนวสายไฟก็เสร็จเหมือนกัน

Comment

Working...
                                X