Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองตั้งเวลา time.navy.mi.th หรือ time1.nimt.or.th แล้ว แต่ทำไมเวลายังเดินไม่ตรงเลยหว่า

ทั้งวันที่และเวลาเลยครับ

Date: 2011-04-29 2152
    Last edited by ZaBeY; 20 Jun 2011, 14:34:00.

Comment

• วันนี้ผมลอง เล่าให้ฟัง - -" ประสบการณ์นะครับ
      ใช้ Rocket m2 3 ตัวของคุณ tatonsanook นะครับ
      rocket m2 b/g/n mix นะครับ
      ผลทดสอบ
      mode G/N ความแตกต่างนะครับ
      mode g จะทะลุทะลวงได้ดีกว่า mode n
      แต่ mode N จะได้ b/w ที่ดีกว่า mode g
      ถ้าโล่งๆนะครับ ใช้ n ถ้าต้องการทะลุทะลวง มีต้นไม้เยอร์ๆ mode g จะเห็นสัญญานเข้มกว่า
      ทดลองกับ usb wifi city , alfa , comfast , g sky หมดและครับ
      แต่แปลกใจอยู่อย่าง N mode - ใส่เสา DBI สูงๆ omin กับไม่นิ่ง
      ผมใช้เสา 5 dbi กลับดีกว่า 9 dbi - - ระยะหว่างกัน 1 km กว่าๆนะครับ ได้ความเร็ว 72 mb 5 dbi นิ่ง 9 กับ 12 dbi สัญญานกับขึ้นๆลงๆ - -" งง นะครับ

mode G ผมได้ความเร็วที่ขึ้นๆลงๆ 1 mb -11 mb และ 18 mb

เพิ่มเติมตรงที่ว่า mode N นั้นได้ b/w และแรงกว่า ประกัน 100% นะครับ
      Last edited by soulgi; 20 Jun 2011, 15:05:10.

Comment

• Originally posted by ZaBeY View Post
        ลองตั้งเวลา time.navy.mi.th หรือ time1.nimt.or.th แล้ว แต่ทำไมเวลายังเดินไม่ตรงเลยหว่า

ของผมก็เป็นเหมือน ของคุณนะครับ รอท่านผู้รู้ ตอบนะครับ

Comment

• ผมกลับมาพักที่บ้านช่วงหยุด.. เดินไปหลายที่ 3bb แม่มแรง ติดไปเกือบทั่ว.. งานจะเข้า รายได้จะแย่ซะแร้วเรา.. ><

สงสัยต้องกลับไปทำ wisp แบบเดิมแทนแระ..แต่ใช้กะตามบ้านนอก ที่มันไปไม่ถึงดีกว่า.. ^^

Comment

• Originally posted by ZaBeY View Post
            ลองตั้งเวลา time.navy.mi.th หรือ time1.nimt.or.th แล้ว แต่ทำไมเวลายังเดินไม่ตรงเลยหว่า

ต่อ Acress Point ใช้งานแบบไหนครับ ถ้าไม่ได้ Briged ก็ต้องเข้าไปใส่ NTP ในเร้าเตอร์ ADSL แทนครับ

ใน Ubiquiti อย่าเพิ่งไปเลือก NTP ครับ ดูก่อนว่าเวลามันตรงรึยัง

Comment

WRT54GL ครับ ถอดเก็บเตรียมขาย *-*
              เอาอะไรเพิ่มอีกไหมพี่
              gl ที่ห้องขายตรึม

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                เอาอะไรเพิ่มอีกไหมพี่
                gl ที่ห้องขายตรึม
                ตัวเดียวอยู่เลยครับ จบ project ^7^

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                  ต่อ Acress Point ใช้งานแบบไหนครับ ถ้าไม่ได้ Briged ก็ต้องเข้าไปใส่ NTP ในเร้าเตอร์ ADSL แทนครับ

ใน Ubiquiti อย่าเพิ่งไปเลือก NTP ครับ ดูก่อนว่าเวลามันตรงรึยัง
                  ต่อแบบลากสายแลนมาจากเร้าเตอหลักครับ แล้วใช้ bullet กระจายสัญญาณไวเรสอีกที ต้องเซตแบบไหนครับ

Comment

• ของผมปรับแบบนี้ครับ ตรง

อย่าลืมรีบู๊ตด้วยเน้อ เดี๋ยวมันจำค่าเดิม

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                      ของผมปรับแบบนี้ครับ ตรง

อย่าลืมรีบู๊ตด้วยเน้อ เดี๋ยวมันจำค่าเดิม
                      ผมก็ปรับแบบนี้เหมือนกัน เวลาก็ตรงปกติ

Comment

• ของป๋มก็ตรง

Comment

ต่อแบบลากสายแลนมาจากเร้าเตอหลักครับ แล้วใช้ bullet กระจายสัญญาณไวเรสอีกที ต้องเซตแบบไหนครับ
                          แบบ บริด คือ ให้ เซิร์ฟเวอร์กระจาย DHCP
                          แต่ถ้าเลือก DHCP ในตัว Ubi มันก็จะแจก ip ให้เอง

Comment

Firmware ตัวไหนครับ 5.3 น่าจะตรงน่ะ

ตอนนี้ผมใช้ 5.3.2 เวลาเดินไม่ตรงเลย >..<

Comment

• ลืมรีบูต นะครับ

Comment

• สอบถามครับ ปัจจุบันใช้ LOCO M2 รับสัญาณ 3BB อยู่แต่สัญญาณออ่อนจนมีหลุดบ่อยๆ ถ้าจะเปลี่ยนให้รับสัญาณดีขึ้นควรใช้ตัวไหนดี ระหว่าง NANOSTATION M2 กับ ROCKET M2 (สถานที่มีตึกบัง 1 ตึก)
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X