Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tomato ยัด Ubi ได้ด้วยรึ นิ แต่กลัวยัดแล้ว ปรับแรงส่งได้สูงสุดแค่ 251 - -* เหมือน wrt

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      tomato ยัด Ubi ได้ด้วยรึ นิ แต่กลัวยัดแล้ว ปรับแรงส่งได้สูงสุดแค่ 251 - -* เหมือน wrt
      มันก็ไม่ได้อยู่แล้วล่ะท่าน 555
      แต่ก็ไม่ใช่ว่า Tomato ปรับได้แค่ 251 หรอกนะ ^^

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
        ครับผม ยังไม่ได้ลอง M2 เลยไม่ทราบ
        จับยัด Tomato ดีไหม มี b/g/n ^^
        หน่วยกล้าตาย ใครอัพมะเขือแล้ว มิกซ์ได้ บอกหน่อย

Comment

• Originally posted by mballx View Post
          หน่วยกล้าตาย ใครอัพมะเขือแล้ว มิกซ์ได้ บอกหน่อย

ถ้าเกิดมันพังขึ้นมา ประกันหมดรึป่าวอ่ะครับ น่าลอง และ น่ากลัวด้วย เหอๆ

Comment

• มันไม่พังหรอกครับ แต่มันจะมีบัก
            ของ dd-wrt สำหรับยูบิ ถ้าเป็นตัวฟรี ชอบมีบัก ต้องซื้อตัวแอคติเวตครับ แต่ก็ไม่เป็นที่นิยม เพราะประสิทธิภาพเดิมๆของยูบิก็แรงอยู่แล้วซึ่งจะเน้นแค่รับ-ส่งเท่านั้น

Comment

• ผมไม่ได้จะเป็นคนลองนา ^^

ยังไม่เคยใช้ dd-wrt ที่ต้อง activate เลยซักตัว
              สอบถามผู้มีประสบการณ์หน่อย
              ลงไปแล้วมันจะใช้ได้แต่ไม่ครบ หรือใช้ไม่ได้เลยอ่ะ

สมมุติถ้าใช้ได้แต่ไม่ครบ
              b/g/n + Repeater ก็น่าสนใจนะ (ถ้าใช้ได้)
              น่าจะดีสำหรับคนที่รับ Hotspot ตามหอพัก ถ้าเทียบราคากับ RT-N12,WRT54GL
              แต่ก็คงต้องแลกกับ AirMAX (dd-wrt คงไม่ support TDMA หรอกมั้ง)

Comment

• สำหรับยูบิ ฝรั่งไม่นิยมอัพครับ เพราะเดิมๆก็ดีสุดแล้ว

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  สำหรับยูบิ ฝรั่งไม่นิยมอัพครับ เพราะเดิมๆก็ดีสุดแล้ว
                  ต้นเกิดมา ก้รู้จัก UBI นี่แหละครับ เหอๆ ไม่รู้จัก tomato wrt อะไรสักอย่างเลยเหอๆ

เข้าวงการครั้งแรก ก็ล่อ RK ซะเลย กำลัง งมๆ หาอยู่ว่า จะมีอะไรแรงกว่ามันมั่ง อิอิ เดี่ยวหามาใช้ ^^

Comment

• WRT54GL ผมทำ Jtag เป็นเวลามันเสียอ่ะ *-*

Comment

สำหรับยูบิ ฝรั่งไม่นิยมอัพครับ เพราะเดิมๆก็ดีสุดแล้ว
                      แนะนำใช้ของเดิมดีสุดละ...สองเดือนก่อนเสียเงินอัพ DD-WRT ลงไป..ผลปรากฎว่ามีครบทุกเมนู..แต่ Firmware ไม่เจอ chip Wireless เซ็งไปเลย...อ่านไปอ่านมาปรากฎว่ามีการเปลี่ยน HARDWARE ภายใน( เขาว่าอย่างนั้น )

Comment

• หาอ่านได้ที่ dd-wrt ว่ามีแต่คนมีปัญหากับการอัพ

Comment

• เดิม ๆ แหล่ะ แค่นี้ก็แรงแล้ว

Comment

• ติดตั้งทุกอย่างเสร็จเรียบร้อยดครับ เสายกขึ้นบวกกับตัวบ้านสูงรวมๆ สิบสองเมตร แต่ถามนิดนึงครัว่า mw ของ rk ปรับตรงไหนครับหาไม่เจอ

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
                              ติดตั้งทุกอย่างเสร็จเรียบร้อยดครับ เสายกขึ้นบวกกับตัวบ้านสูงรวมๆ สิบสองเมตร แต่ถามนิดนึงครัว่า mw ของ rk ปรับตรงไหนครับหาไม่เจอ
                              หน้า Wireless ที่มีหน่วยเป็น dBm ครับ เลื่อนซ้าย/ขวา อย่าลืมปิด Airmax และตั้ง Chanel width เป็น 20 mHz ด้วยนะ

Comment

• รวดเร็วทันใจขอบคุณครับ เออพี่ เสา omi ที่พี่ส่งอย่างอสายมากนะครับขั้วมันจะหัก ของผมเกือบหัก เลบเอาไปเชื่อมนิดหน่อยก็สบายดีตอนนี้

Comment

Working...
                                X