Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีกระตุ้นสัญญาณ Internet True..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nukzahaha View Post
    วิธีกระตุ้นการจ่ายเงินของลูกค้าก็คือ

ทำให้เน็ตช้าลง กิกิ

ของเพื่อนผม ทั้งหลุดทั้งช้า ครับ หลังจ่าย ดีขึ้นทันตาเห็น
    ผมก็เป็นแบบนี้แหละครับ
    จ่ายเงิน..ยังกะไปเติมน้ำมัน

ถ้าขยันหน่อยก็โทรหาทรู
    ก็เร็วขึ้นมาหน่อย..

แต่หลังจากที่ได้คำแนะนำมา
    และก็ใช้วิธีอื่นๆ ข้างต้นแก้ปัญหา
    ก็ถือว่าได้ผลอย่างดีนะครับ..

กำหนดชำระค่าเน็ตวันสุดท้ายวันนี้
    ยังไม่จ่ายเลย...เย็นๆ ก่อน

วัดความเร็วเน็ตแล้ว..ดูจะทะแม่งๆๆ
    แต่เน็ตก็ใช้ได้ดีเยี่ยมเลย..

Comment

ต้องลองบ้างเเล้ว ฮ่าๆ เพราะที่สังเกตุปลายเดือน เนตจะเเลดูงอเเง

Comment

ไม่มีใครมาให้ดูก่อนและหลัง ผมเพิ่งลองเลยเอามาให้ดูครับ แพคเกจ8Mครับ
        ก่อน
        [img=http://images.temppic.com/17-04-2010/images_vertis/1271448308_0.27304700.jpg]
        หลังทำ
        [img=http://images.temppic.com/17-04-2010/images_vertis/1271448308_0.65333500.jpg]
        ได้ผลจริงๆครับ

Comment

ช่วงต้นเดือนถึง ณ ปัจจบุบัน มันเป็นไรม่ะรุ เปิดเว็บ ก็ว่า ทำไมมันช้าจัง ไม่ติดซักที

พอเข้าไปเช็คในเร้าเตอร์ ปรากฎ ซักพัก มัน ดิสคอนเน็คเฉย ก็คือมันหลุดนั่นเอง

เดี่ยวถ้าไม่หาย เดี่ยวโทรไปโวยล่ะ

Comment

ขอบคุณ จขกท สำหรับกระทู้ดีดี ครับ ตอนนี้ใช้เนตทรูเหมือนกันพึ่งติดได้ 1เดือน อนาคต
            คงต้องประสบชะตากรรมคล้าย ๆกัน จะได้นำไปแก้ไขได้เบื้องต้น...

Comment

Originally posted by bigkung379 View Post
              งั้นจะให้ทำสอบภาคปฏิบัติ กันครับ คือ สายโทรศัพท์หน่ะลองไปจับดูไฟมันจะไม่ดูด จริงมีไฟแต่เราไม่ค่อยรู้สึกเพราะมันเบาไป ลองจับแล้วใช้มือถือโทรเข้าบ้านดแรงไฟแรงจะมาสนต้องสะบัดมือออกเลยทีเดียว แล้วมันก็จะคืนสู่ระดับไฟปกติคือไม่รู้สึก ลองสุดสอบได้ครับว่าตอนมีสัญญานโทรเข้ามามันจะเหมือนมีกระแสไฟฟ้าแรงๆเบิกทางมาลูกนึง แต่มนมีผลอะไรบ้างผมไม่รู้ต้องดูผล
              (การรู้สึกว่ากระแสไฟมันแรงหรือเบามันขึ้นอยู่กับบุคคลด้วยครับบางคนแค่ไฟเบาๆก็จี๊ดที่มือแล้วบางคนด้านจับไปไม่รู้สึกแต่สัญญานโทรเข้ารู้สึกแน่ๆเพราะมันแร๊ง เหอๆ)
              ^
              ^
              ถูกต้องที่สุด

Ps. ก่อนจะให้คนอื่นฟังเรา เราต้องหัดฟังคนอื่นก่อน

Comment

Working...
              X