Announcement

Collapse
No announcement yet.

MAx Net ประวัติศาส จะซ้ำรอยกับTOTใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันไม่ยอมมาเปลี่ยน นี่สิปัญหา - - เวลาเดินสายใหม่ ต้องเสียค่าใช้จ่ายใหมครับเพราะจ่ายทุกเดือน 107 บาท บำรุงสายมาเป็นสิบๆปี

Comment

Originally posted by ciena View Post
      คงไม่ถึงขั้นนั้นมั้งครับ เจ้าหน้าที่เขาน้อยอาจจะช้าหน่อยแต่คงไม่แย่ไปกว่านี้แล้วล่ะครับ
      เจ้าหน้าที่น้อย ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ แต่เจ้าหน้าที่ไม่มีความรู้นี่สิครับ ปัญหา ห่วยครับ

Comment

บอกไปหลายทีแล้วพี่น้องว่า แล้วที่บ้าน แล้วแต่พื้นที่แล้วแต่สูนใกล้บ้าน ท่าน -*-
        5 5 ไทยแลน ก้งี้ครับYY

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
          มันไม่ยอมมาเปลี่ยน นี่สิปัญหา - - เวลาเดินสายใหม่ ต้องเสียค่าใช้จ่ายใหมครับเพราะจ่ายทุกเดือน 107 บาท บำรุงสายมาเป็นสิบๆปี
          ที่บ้านพร้อมเบอร์สินะ ลองยกเลิกสครัมใหม่ดิเอาโปรค่าสายฟรี ลองคุยกับช่างดูถ้าไม่ได้ยกเลิกแมร่งไปเลยครับห่วยแตกบริการแบบนี้
          Last edited by kidnapped1; 25 May 2009, 18:23:17.

Comment

ผมใช้ tot ปกติดีนิ ต่างกับคำเล่าลือเลย ตอนแรกคิดหนักเหมือนกันว่าจะติดดีป่าว พอติดของ tot สรุปว่า OK ดีครับ
            สงสัยคงเปงบางที่ล่ะมั่ง

แต่มันจำกัดบิตไว้ที่ 2MB นะจ๊ะ เพราะตั้งแต่โหลดมาไม่เคยเกิน 250Kb/s สักที ทั้งๆที่โหลดไฟล์ธรรมดา 350KB/s ^_^

Comment

อืดโครตวันนี้หลังจากฝนตกไปนรกได้ใจจริงๆ บอกแล้วไงได้แค่ 6 เต็ม 10

Comment

มารยาทในการโพส ขออย่ากลั่นแกล้งฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดก็ตาม ให้โพสปัญหาที่แท้จริง โดยเฉพาะ คุณnititorn อย่านำความสัมพันธ์ส่วนตัวมาระบาย หรือกลั่นแกล้งกัน เพราะทุกปัญหามีสาเหตุ และทางแก้ไข ย้ำนะครับ อย่าทําพฤติกรรมแบบนี้นะครับ เราระดับคนมีความรู้กันไม่ใช่ ......

Comment

Originally posted by nai24 View Post
                  มารยาทในการโพส ขออย่ากลั่นแกล้งฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดก็ตาม ให้โพสปัญหาที่แท้จริง โดยเฉพาะ คุณnititorn อย่านำความสัมพันธ์ส่วนตัวมาระบาย หรือกลั่นแกล้งกัน เพราะทุกปัญหามีสาเหตุ และทางแก้ไข ย้ำนะครับ อย่าทําพฤติกรรมแบบนี้นะครับ เราระดับคนมีความรู้กันไม่ใช่ ......
                  ผมก็เข้าใจนะครับ ผม มาระบาย ผมไม่ใช่ฝ่ายใดฝ่านหนึ่งแต่ผม ประสบปัญหามากับตัวเอง ผมแค่อยากจะมาบอกกล่าว ไม่ได้มีเจตนามาโจมตี คุณอ่านแค่ผ่านไป ไม่สนใจก็แค่นั้นไม่พอใจไม่ต้องมาโพสก็ได้ว่า"อย่าทําพฤติกรรมแบบนี้นะครับ เราระดับคนมีความรู้กันไม่ใช่.." มันดูถูกความคิดของคนครับ
                  อีกอย่างที่คุณ บอกว่า "ทุกปัญหามีสาเหตุ และทางแก้ไข" ไหนละครับช่างโทรจนไม่อยากโทร โทรจน พนง จะจำ เบอบ้านตัวหลังได้ พอช่าง มาทำก็ ทำท่าไม่พอใจ รีบๆร้อน มาหลายครั้ง ก็โทษแต่ ลูกค้าว่าอุปกรณ์มีปัญหาทั้งๆที่เปลี่ยนใหม่แล้ว แล้วแบบนี้จะเอาอะไรกับผมอีก ทุกวันนี้ต้องทนเล่นทั้งๆแบบนี้ เป็นคุณ คุณเบื่อใหม รำคาญใหม ผม อาจจะโพสข้อความนี้เป็นข้อความสุดท้ายของ บอร์ดนี้ เพราะผมโพสผิด ติกามารยาท ขอบคุณครับ

..... ยินดีที่จะให้Admin แบนผม ครับ

Comment

มันอยู่แต่ละพื้นทีนะครับ สายเก่า สายใหม่ ตู้สาขาเน่าใน ...แต่ผมสุดจะทนเพิ่งยกเลิกไปเมื่อ 5วันก่อน โมโห โปร3m 590บาท เนี่ย ที่อื่นได้เยอะแยะแล้ว บ้านผมยังใช้โปร 2m 1000บาท อยู่เลย คุยไปคุยมาบอกให้ยื้นเรื่องรอผู้ใหญ่อนุมัติ เวงกำ...Bit ก็ lock ความเร็ว แล้วยังจ่ายแพงๆอีก ยกเลิกเลยละกัน - -*

Comment

ผมปกติดีครับ แรงเต็มสปีด อาทิตย์นึงหลุดซัก1-2ครั้งเอง โหลด 350kbps เทสวิ่ง 26xx-27xx

Comment

พอ maxnet ตลาดใหญ่แบบ tot

เดียวมันก็เหมือนกันนั่นล่ะ

Comment

ผมคงโชคดีมั้งครับ ที่ตั้งแต่ใช้มาเนตไม่เคยตัด ไม่เคยหลุด ความเร็วไม่เคยตกเลย

3m วิ่ง 2500-2600 ตลอด ก็แล้วแต่คนจะเชื่อละกันครับ ผมบอกว่าดีก็คือดี บ้านผมอยู่พระราม4 หลังตึกช่อง 3 มาดูได้ครับ

Comment

อืม ผมไปเล่น Maxnet ที่บ้านลุงยอมรับว่าเร็วครับ แต่พอมีปัญหาโทรไป 1103 คุยบอกเด๋วให้ช่างติดต่อกลับภายใน 10 นาที ผมก็รอประมาณ 5 นาที รอจนเน็ตเล่นได้เป็นปกติ ช่างก็ยังไม่ยอมโทรมาเช็ค จนกระทั่งวันนี้เป็นเดือนละ ดีที่มันหลุดแค่แปปเดียวถ้ามันเล่นไม่ได้นี้มีหวังต้องไประเบิดฟอร์มสุดยอดที่บริษัทมันอีก

ถึงบ้านลุงผม ต่อ : Maxnet แต่ผมขอรอง : TOT ที่ใช้อยู่ในปัจจุบันดีกว่าครับถึง(ถึงมันจะบล็อคบิทก็เหอะ อย่างน้อย Direct ยังเต็มอยู่) ผมอยู่ระยองในตัวเมือง
                            บริการดีมากครับถึงพนักงานจะเป็นลุงแก่ๆก็เหอะแต่พูดจาดี ให้ความช่วยเหลือกับทุกคนตลอดเท่าที่ไปเห็นมา อายุไม่สำคัญ แต่พอ Searchใน Google เกี่ยวกับ TOT เจอแต่ Comment ด้านลบตลอดประมาณ 80 % จากทั่วประเทศ - -" เฮ้อ

Comment

Originally posted by Apest View Post
                              พอ maxnet ตลาดใหญ่แบบ tot

เดียวมันก็เหมือนกันนั่นล่ะ
                              นั่นละปัญหาครับ แต่ก่อนอยู่แต่ในเขตต่างจังหวัดผมว่าลูกค้าเขาเยอะมากนะครับ เพราะ TT&T เครือข่ายอยู่ในต่างจังหวัดแทบจะร้อยเปอร์เซ็นต์ไม่น่ามาขยายการทำตลาดใน กทม. เลยผมว่า

Comment

Working...
                              X