Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงหน่อย ADSL modem wireless router คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพิ่งซื้อ Belkin Wireless G มาใช้ ราคาถูกดี body ก็สวยงามถูกใจมาก แต่ใช้เวลา set up นานค่ะ อาจจะเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องคอมน่ะค่ะ

Comment

Originally posted by จงฉู่หง View Post
      เพิ่งซื้อ Belkin Wireless G มาใช้ ราคาถูกดี body ก็สวยงามถูกใจมาก แต่ใช้เวลา set up นานค่ะ อาจจะเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องคอมน่ะค่ะ
      ถ้าจะ setup ง่ายๆหน่อยนะครับ ให้ใช้ CD ครับ มันจะ setup ได้ง่ายมากเลย

ถ้า setup ด้วย Web Config. มันง่ายมากเลยนะครับ เหมือนๆทั่วๆไปแหล่ะครับ

แต่มันเป็นแบบ Auto ด้วย ง่ายกว่าตัวอื่นๆเยอะเลย

ถ้ามีปัญหาอะไรส่ง PM หาคุณใหม่ได้นะครับ เขาช่วยแก้ไขได้
      Last edited by ciena; 11 May 2009, 13:11:15.

Comment

Originally posted by ciena View Post
        ถ้าจะ setup ง่ายๆหน่อยนะครับ ให้ใช้ CD ครับ มันจะ setup ได้ง่ายมากเลย

ถ้า setup ด้วย Web Config. มันง่ายมากเลยนะครับ เหมือนๆทั่วๆไปแหล่ะครับ

แต่มันเป็นแบบ Auto ด้วย ง่ายกว่าตัวอื่นๆเยอะเลย

ถ้ามีปัญหาอะไรส่ง PM หาคุณใหม่ได้นะครับ เขาช่วยแก้ไขได้
        ตอนแรกก็ set up โดยใช้ CD ROM ที่ให้มาน่ะค่ะ มันจะมี 6 steps แต่พอทำไปๆ มันบอกว่าไม่สามารถส่งข้อมูลจากคอมไป ISP ได้ มันเลยไม่ complete 6 steps เสียที เสียเวลาเริ่มต้นใหม่หลายรอบเลยค่ะ แล้วไฟเขียวที่ internet ก็ไม่ขึ้นค่ะ ตอนหลังถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ พอไฟเขียวที่ internet ขึ้นเลยลองเข้าไป set up ผ่านทางเวบของเราเตอร์เลยค่ะ แต่สัญญาณเหมือนยังรับได้ไม่เต็มขีด

ส่ง pm ไปหาคุณใหม่แล้วค่ะ ขอบคุณคุณ ciena นะคะ

Comment

Originally posted by จงฉู่หง View Post
          ตอนแรกก็ set up โดยใช้ CD ROM ที่ให้มาน่ะค่ะ มันจะมี 6 steps แต่พอทำไปๆ มันบอกว่าไม่สามารถส่งข้อมูลจากคอมไป ISP ได้ มันเลยไม่ complete 6 steps เสียที เสียเวลาเริ่มต้นใหม่หลายรอบเลยค่ะ แล้วไฟเขียวที่ internet ก็ไม่ขึ้นค่ะ ตอนหลังถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ พอไฟเขียวที่ internet ขึ้นเลยลองเข้าไป set up ผ่านทางเวบของเราเตอร์เลยค่ะ แต่สัญญาณเหมือนยังรับได้ไม่เต็มขีด

ส่ง pm ไปหาคุณใหม่แล้วค่ะ ขอบคุณคุณ ciena นะคะ
          แต่ของผมใส่ cd setup เสร็จ ก็ใช้งานได้เลยนะครับ ใช้มา1เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

นิ่ง เสถียรดีมากเลย สวยอีกด้วย speed ที่ได้ก็เร็วดี โหลดบิท+เปิดเวบก็เร็วใช้ได้เลย

ไม่เคย hang สักครั้งเลย หรือผมโชคดีหวาได้ตัวดีมา

ปล.ผมใช้ Belkin N Wireless Modem Router นะ

Comment

Originally posted by allright501 View Post
            ขอบคุณครับ

เห็นด้วยครับท่าน เห็นรูปแล้ว

เล็งๆๆ อยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ตัดออกแล้วครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่หลุดบ่อยป่าว
            ไม่หลุดนะครับ ตอนนี้เปิดไว้ 7 วันแล้วยังไม่ค้างเลยนะครับ

Comment

เพิ่งซื้อ Belkin wireless G มาใช้ค่ะ เห็นราคาถูกดี แต่ set up ยากนิดหน่อยค่ะ (อาจเพราะไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ เลยงงๆค่ะ)
              ว้าวได้ไปแล้วอีกหนึ่งราย ยินดีด้วยคับ

Originally posted by ciena View Post
              แต่ของผมใส่ cd setup เสร็จ ก็ใช้งานได้เลยนะครับ ใช้มา1เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

นิ่ง เสถียรดีมากเลย สวยอีกด้วย speed ที่ได้ก็เร็วดี โหลดบิท+เปิดเวบก็เร็วใช้ได้เลย

ไม่เคย hang สักครั้งเลย หรือผมโชคดีหวาได้ตัวดีมา

ปล.ผมใช้ Belkin N Wireless Modem Router นะ
              ผมก็จะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันครับ แต่พอดีท่านใหม่ 2518 บอกกว่ากำลังจะมีรุ่นใหม่ออกมา ก็เลยรอราคากับของมาก่อนครับ สวยเหมือนกัน เป็นแบบแนวตั้งครับ

Originally posted by X1950Pro View Post
              ไม่หลุดนะครับ ตอนนี้เปิดไว้ 7 วันแล้วยังไม่ค้างเลยนะครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

มีตัวไหน ให้สัญญาณไวเลสไกลๆ มั่งครับ (ไม่ได้ตอบ แต่ดันแอบถามเอง)

หรือว่าไกลๆ ที่เคยเห็นกันมันกี่เมตรครับ ส่วนเรื่องราคา(ไม่น่าจะถูก) มีประมาณเท่าไรบ้าง

Comment

^
                  ^

LINKSYS WRT54GL

Comment

belkin รุ่นนี้มีปัญหามากคับ สำหรับรุ่น G รุ่นเดียวอ่ะ รุ่นอื่นๆใชดีมากๆ

Comment

Originally posted by torvios View Post
                      belkin รุ่นนี้มีปัญหามากคับ สำหรับรุ่น G รุ่นเดียวอ่ะ รุ่นอื่นๆใชดีมากๆ
                      ยี่ห้อนี้ รุ่นนี้ ก็มีปัญหาด้วยหรอครับ นึกว่าจะดีกว่าชาวบ้านเขา ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                      X