Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้จับคนโหลดบิทในหอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผ่าน hub หรือ switch

ถ้า hub อะดูได้แต่ถ้า switch ดูไม่ได้ ต้องไปดูที่ router ที่เดียวถึงจะเห็น หรือเอาเครื่องไปคั่น router กับ switch ได้ก็เห็นเหมือนกัน :|

Comment

ไอ้ที่ว่าโหลดบิทแบบมีลิมิตนี้มันเป็นยังงัยหรอ..... ไอ้ที่ถามเพราะผมอยากรู้เฉยๆนะ เพราะตอนผมเรียน ผมอยู่หอก็โหลด(ผมเป็นสมาชิกอันดับแรกๆของบิทไทยแลนด์เลยด้วยซ้ำ) ถ้าคนปล่อยเยอะๆมันก็ดูดมาจนหมดตามความเร็วที่เน็ตมันทำได้อยู่ดี นอกจากคุณจะกำหนดตัวคุณเองว่า จะโหลดกี่โมงถึงกี่โมง อันนี้ก็คือลิมิตตัวเอง แต่ถ้าโดยปกติแล้วเน็ตหอทั่วไปเค้าไม่ค่อยมา จำกัดกันหรอก (เพราะบางคนก็ทำไม่เป็น) ทางที่ดี บล๊อกไม่ให้โหลดบิทเลยดีกว่า ดีที่สุด ใจเขาใจเรานะ ทุกคนก็อยากโหลดกันทั้งนั้น แต่ถ้าคุณยังอยู่หอรวมแล้วคุณโหลดบิท คุณก็คือคนที่เห็นแก่ตัวคนนึงอยู่ดี

Comment

Originally posted by jikoro-b View Post
        ของผมโหลดบิทไม่ได้ครับ เหมือนเค้าบล็อกเอาไว้

แต่อยากโหลดเหมือนกันครับ ทำยังไงถึงจะได้โหลดมั่งครับ ขอแบบมีลิมิตก็ดีเกินพอแล้ว
        ไม่โหลดดีที่สุดครับผม

Comment

บล็อก Port ก็เปลี่ยนหนีไปใช่ Port อื่นได้

บล็อกไม่ให้โหลด file .Torrent ก็ โหลด .txt แทน

บล็อก web (www.bit.com) ก็เข้าด้วย IP ดิ

แนะนำให้เขาใช้บริการ บริษัทที่รับด้านนี้โดยเฉพาะไปเลยครับดีที่สุด

http://www.bpt.co.th

ลองเข้าไปเอาเองนะ

บล็อกไม่ให้เล่นโหลดบิทได้เลย บล็อกที่ Protocol ครับ ฉนั้นบล็อกได้หมดเลย

หรือกำกัดความเร็วของผู้ใช่แต่ละคนได้เลย ถึงโลด bit ก็ได้ตามโคต้าอยู่ดี

เอา net เส้น 2 เส้นให้บริการพร้อมกันได้อีกต่างหาก อีกเยอะเลย

เอา net เส้น 2 เส้นแยกบิท กับ web ได้อีก โหลดบิทช้าได้ไม่เกี่ยวกับเล่น web เลย

พรบ เขาก็ทำให้ถูกกฎมหมายด้วย

แต่หอเขาจะยอมจ่ายป่าวไม่รู้นะ 555 ไปลองแนะนำดูละกัน

Comment

.
            Last edited by Hang998; 16 Aug 2011, 18:28:09.

Comment

เราก็ไม่ต้องโหลด เพื่อนคนคนอื่นก็ไม่ต้องโหลด แล้วมันก็โหลดไม่ได้ block bit ไปเลยครับ เดี๋ยวมันออกมาแสดงตัวเอง เชื่อไหม ถ้ามันโหลดไม่ได้ จับเข่าคุยกันให้ดีครับ

Comment

ผมพอจะมีวิธีนึงนะ เดี๋ยวมืดๆ จะมาบอก พอดีตอนนี้ทำงานอยู่อะครับ

ดูกระทู้นี้ไปพลางๆ ก่อน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=740408

Comment

ง่ายๆก็ไปดูที่เราต์เตอร์ดิ ว่าห้องไหนไฟที่กระพิบถี่ที่สุดห้องนัั้นนั่นแหละครับ
                  แล้วก็คุยกับเขาดีๆหล่ะ อย่าใช้อารมณ์เป็นเครื่องตัดสินนะ
                  ไม่แน่อาจเป็นเองที่เครื่องเราติดไวรัสเองก็ได้ เนอะ

Comment

ดันๆๆๆ ครับ
                    เจอมาไม่น้อยเหมือนกันครับ พวกโหลดบิต และ เล่น NetCut
                    ผมเองก็เป็นผู้ดูแลระบบอินเตอร์เนทในหอพักครับและผมเองก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายนะครับ แต่ยินดีให้คำปรึกษานะครับ สำหรับผู้ดูแลระบบอินเตอร์เนทในหอพัก และ เจ้าของหอพัก
                    ผมได้ออกฎระเบียบควบคุมการใช้อินเตอร์เนทในหอพัก และ จัดการกับคนพวกนี้มาไม่น้อย แต่จะทำอย่างไรให้อยู่หมัด มาคุยกันได้ครับ

JONNYQUEST_6327@hotmail.com
                    มาคุยกันได้ที่นี่นะครับ ยินดีให้คำปรึกษาเท่าที่จะให้ได้นะครับ
                    สำหรับเรื่องพวกชอบโหลดบิท แลพวกเล่นโปรแกรม Netcut ในหอพัก

Comment

ของผมก็เป็นครับ

คุยกับเจ้าของหอเค้ายกหน้าที่ดูแลเน็ตให้ผมดูแล

แรกๆผมก็ใช้ net cut หลังๆไม่ไหว ไปดึงสายออกจากสวิตเลย

โหลตบิทโหลตได้ไม่ว่า แต่ถ้าอยู่หอเนี่ย จำกัดแบนวิชกันนิดนึง

Comment

การ ป้องกันการตัดเน็ตจากโปรแกรม netcut

Comment

Originally posted by jooks View Post
                          ไอ้ที่ว่าโหลดบิทแบบมีลิมิตนี้มันเป็นยังงัยหรอ..... ไอ้ที่ถามเพราะผมอยากรู้เฉยๆนะ เพราะตอนผมเรียน ผมอยู่หอก็โหลด(ผมเป็นสมาชิกอันดับแรกๆของบิทไทยแลนด์เลยด้วยซ้ำ) ถ้าคนปล่อยเยอะๆมันก็ดูดมาจนหมดตามความเร็วที่เน็ตมันทำได้อยู่ดี นอกจากคุณจะกำหนดตัวคุณเองว่า จะโหลดกี่โมงถึงกี่โมง อันนี้ก็คือลิมิตตัวเอง แต่ถ้าโดยปกติแล้วเน็ตหอทั่วไปเค้าไม่ค่อยมา จำกัดกันหรอก (เพราะบางคนก็ทำไม่เป็น) ทางที่ดี บล๊อกไม่ให้โหลดบิทเลยดีกว่า ดีที่สุด ใจเขาใจเรานะ ทุกคนก็อยากโหลดกันทั้งนั้น แต่ถ้าคุณยังอยู่หอรวมแล้วคุณโหลดบิท คุณก็คือคนที่เห็นแก่ตัวคนนึงอยู่ดี
                          โหลดบิทแบบมีลิมิต ... ก็ดูที่โปรฯโหลดบิทครับแต่ละโปรฯก็สามารถจำกัดอัตราโหลดหรืออัพได้ครับ
                          อย่างutorrent นี่ จำกัดได้เป็นไฟล์เลย
                          เช่นไฟล์หนึ่งค่าดาวโหลดอาจจำกัดไว้แค่50kb/s ค่าอัพปรับได้ต่ำสุด 3kb/s>...........
                          อีกไฟล์ อาจจำกัดไว้ 100kb/s

อีกไฟล์สมมุติว่าเราอัพเอง หรือว่าค่าอัพมันx2ไรนี้เราอาจตั้งไว้ unlimited(ถ้าใช้คนเดียวนะครับใช้หลายคนเน็ตคนอื่นอาจเข้าเว็บไม่ได้เลยหรืออืดๆถ้าเกิดอัพได้เต็มสปีด) หรือตั้งมากน้อยตามใจ

แต่ถึงจำกัดลิมิตไว้พอประมาณถ้า peer เยอะอาจทำให้อืดอยู่ดีครับมันแล้วแต่ไม่แน่นอน
                          เพราะผมโหลด/อัพ เต็มสปีดความเร็วเนตยังเข้าเว็บได้สบายๆ (ใช้เนตคนเดียว)

แต่โหลดบางไฟล์ ค่าอัพค่าดาวโหลดแค่ 70-80% เข้าเว็บทั่วๆไปอืดแทบทุกเว็บไม่รู้เป็นเพราะไรเหมือนกัน

ส่วนท่านจะโหลดจำกัดแค่ไหนก็ดูเนตรวมที่ใช้อยู่เท่าไหร่ครับ เช่น 4M/512
                          ท่านจะล่อแบบ unlimit. หรือไม่เกิน <2M

Comment

อยากรู้วิธี จัดการเหมือนกันครับ

เพราะเจ้าของหอไม่สนใจ

ใครมีวิธี ช่วยกรุณาซิบมาหน่อยนะครับผม

Comment

ให้คนดูแลระบบที่หอ ใช้ qos ซิครับ

Comment

ผมมองตรงนี้นะอย่างเจ้าของกระทู้ก็ไม่ชอบที่คนที่ร่วมแชร์เนตเขาโหลดบิทแบบ unlimit
                                คนอื่นๆเข้าเว็บก็อืดๆ
                                แต่ก็ไม่อยากให้บล๊อคเพราะตัวเองก็อยากโหลดอยู่

ถ้าแบบนี้ก็จัดการลำบากล่ะครับถ้าไม่บล๊อคบิทนอกจากถ้อยทีถ้อยอาศัยคนใช้เยอะก็ไม่ต้องโหลดบิท
                                แค่นี้เอง ช่วงคนใช้น้อยค่อยโหลด(แบบนี้อยู่ในอุดมคติเกินไปเปล่าเนี่ย)

เพราะถ้าคิดว่า ตัวเองจำกัดแค่นี้ ถ้าเกิดอีกห้องจำกัดเท่าท่านเหมือนกัน ผมว่าแค่2ห้องก็ซดแบนด์วิดหมดแระ
                                ห้องอื่นๆก็เข้าเว็บหมุนติ้วๆกว่าเข้าหน้าเว็บได้
                                เพราะโหลดบิทมีแต่คนอยากโหลดเสร็จเร็วๆยิ่งอยู่หอค่าไฟแพงอยู่แระ

Comment

Working...
                                X