Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้เปล่าเมืองนอกประเทศไหน เน็ตแรงสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้เปล่าเมืองนอกประเทศไหน เน็ตแรงสุด

เมืองไทย ก็ ธรรมศาสตร์นี่แหละ
    31.21 Mbps นี่แหละ
    เมืองนอกก็
    http://www.speedtest.net/global.php
    ดูเอาเองละกัน
    เน็ตบ้านๆ เมื่อไร่จะเท่าเมืองนอกบ้างอ่ะ

เน๊ตบ้านๆ ของเค้า เท่ากับเน๊ต เทพๆบ้านเรา T-T

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
      เน๊ตบ้านๆ ของเค้า เท่ากับเน๊ต เทพๆบ้านเรา T-T
      เหอๆๆ บ้านเรามีเท่านี้ก้อเล่นไป

ไม่รู้ชาติไหนจะได้เน็ตแบบเค้า

Comment

ถ้าจำไม่ผิด เกาหลี ไปถึงหลัก g แล้วนะครับ

Comment

Originally posted by legendofsud View Post
          ถ้าจำไม่ผิด เกาหลี ไปถึงหลัก g แล้วนะครับ
          ถึงว่าประเทศนี้มีแต่ HACKER เพราะเน็ตบ้านเค้าเทพนี้เอง

Comment

มี 2 mbps ใช้ ไม่หลุด เสถียร ก็บุญแล้ว ครับ ประเทศไทย อิอิ

Comment

ไม่รู้บ้านเรามันจะ กัก ไว้ทำไมหรอครับ

ถ้าเน็ทบ้านๆ เร็วๆ สัก 10MB ราคา 590 แล้วมันไม่คุ้มกันรึไงหรอครับ

มันต่างยังไง หรือแค่กลัว การโหลด บิท

Comment

Originally posted by abashadaba View Post
                ไม่รู้บ้านเรามันจะ กัก ไว้ทำไมหรอครับ

ถ้าเน็ทบ้านๆ เร็วๆ สัก 10MB ราคา 590 แล้วมันไม่คุ้มกันรึไงหรอครับ

มันต่างยังไง หรือแค่กลัว การโหลด บิท
                ค่าเงิน และการเสียภาษี บ้านเค้ากับบ้านเรามันต่างกันครับ

Comment

ราชภัฏ ที่ผมเรียน แชร์ทั้งตึก เหลือถึงผม 3M -*- อัพโหลด 30M เพื่ออะไรของมัน

Comment

มันเป็นเรื่องของธุรกิจมากกว่า ลงทุนไปมากๆทำไมทีเดียว(วางเครือข่ายต่อลิงค์ออกนอกประเทศแพงๆทั้งนั้น)ในเมื่อเราลงทุนที่ละนิดแต่เก็บค่าบริการได้นานๆ

Comment

อ้าวๆ ใครว่าเน็ตธรรมศาสตร์แรงสุดในไทยครับ

เท่าที่รู้มาเนี่ย ต้องColoขอรับ1gbเต็มๆ

แต่สงสัยเมืองนอกนี่20gb-*-

เฮ้อเเห็นเกาหลีแปล้วอิจฉาชิหายยยยยยย ดูม้าน 17mbอย่างต่ำ

Comment

Originally posted by s38593 View Post
                        มันเป็นเรื่องของธุรกิจมากกว่า ลงทุนไปมากๆทำไมทีเดียว(วางเครือข่ายต่อลิงค์ออกนอกประเทศแพงๆทั้งนั้น)ในเมื่อเราลงทุนที่ละนิดแต่เก็บค่าบริการได้นานๆ
                        พูดแทงใจทุยดีนะครับ เน็ตแม้งกั๊กซะเว่อ

จนตอนนี้ร้อนตัว ต้องปล่อยโปรใหม่ แล้วดูธุรกิจอนาถๆของทุย

ขายพ่วงมาเพื่อ?+ทุยวิชั่น+ทุยมูฟถุงได้ลดลงมาเท่าตัว

บ้านผมใช้เน็ตทุยมา6ปี ผมไปถามศูณย์ตั้งนานตั้งแต่5ปีก่อน

มันเพิ่งมาอัพให้เป็น1mb.ได้สูงสุด รอมา5ปีกว่ามันจะมาใ้ห้ แต่ก่อน256

เดี๋ยวว่าจะองขอพ่อดูว่า จะขอ8mbได้มั้ย ถ้าให้ไม่เต็มสปีดละก็ ผมจะไปหาmaxnetละ

Comment

ยากครับ 8Mbps จะได้ซักกี่คนขอรับ

Comment

ตามความคิดผม คุณภาพไม่เกี่ยว ราคาถูกมาก่อน 5555555+

พวกนี้มันหวังกำไร ขั้นสุดยอด มาก่อนอับดับ 1

ถ้าไม่มีคู่แข่งตัดหน้ามันก้ ไม่ทำไร........

Comment

Korea 17Mbps เป็นอย่างต่ำ

ไม่ใช่เขาให้เล่นฟรีเหรอหนิ 17Mbps

555+

Comment

Working...
                              X