Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตทรู ปรับความเร็วถึงใจ 450 บาท เล่นได้ถึง 3mb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทุย อยากได้ราคาถูกก็ต้องพ่วง Convergence Slave ไม่ใช่ Convergence Life

เมื่อก่อนแฟนผมใช้ 512/256 โหลดบิตวิ่ง 30-45 มันก็ไม่ถึง 80% ต่อมาอัพเป็น 1024/512 มันก็วิ่งไม่เคยเกิน 90 มันก็ไม่ถึง 80% อยู่ดี บิตนอกนะครับ
    บ้านอยู่***งจากชุมสายไม่ถึง 100 เมตร

มาแชร์ข้อมูลเฉยๆ ครับ

Comment

......อะไรอีกล่ะเนี่ย

Comment

เออ ......Convergence Slave เนี้ย แปลว่า อะไรครับ พอดีว่าแปลไม่ค่อยเก่ง

Comment

Convergence บรรจบกัน, รวมกัน
          Slave ทาส

ทาสที่มาบรรจบ หรือรวมกัน

5555+ งงๆ

Comment

ของผม True 1M Bit นอก ผมก็รวมได้ ราว 80% + นะถ้าผมสามารถ connect seed/peer ได้เยอะพอ ที่จะเอาส่วนแบ่งมาได้อะนะ

แต่ส่วนใหญ่ เวลาที่ Bit web นอกกันแล้วจะได้ ต่ำๆ ไม่ใช่เพราะ ISP block/QOS หรอกงับ แต่เป็นเพราะ Share Ratio ท่านต่ำ หรือ connection ท่าน ping มากก่าชาวบ้าน เนื่องจาก ท่าน อยู่ไทยเป็นส่วนน้อย มันก็แน่นอนละงับว่า โอกาศที่ท่านจะได้ส่วนแบ่งมันก็น้อยตาม
            ถ้าได้ bit ที่ seed/peer เยอะๆ ลองเปิดนานๆ แล้ว update tacker บ่อยๆ ซัก ชม. นึง สิงับมันจะค่อยๆ หา ส่วนแบ่งจน ได้เกือบๆ 1M เองละงับ

Comment

ตรงนี้น่าสนใจ

Comment

แล้วงี้ทุยจะอัพให้ผมมะเนี่ย- - ใช้1เมกอยู่ แต่ทุยบอกว่าอัพเพิ่มไม่ได้แล้ว บ้านอยู่***งจากชุมสายเกิน.... กำ

ใครเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างอ่ะคับ แล้วทุยมันจะอัพให้มั้ย

Comment

ใช้คำนี้กันให้ถูกด้วยนะ โอกาส ไม่ใช่ โอกาศ

ตลกคุณ arito จังเลยครับ คือ คุณบอกว่าคุณใช้ Internet มานาน
                  แต่ดูเหมือนคุณกลับไม่เข้าใจว่า ปัญหา Bandwidth มันเกิดได้หลายสาเหตุ
                  ถ้าคุณ ได้ Bandwidth ไม่ถึง คุณก็ไปสรุปว่าคนอื่นต้องได้ไม่ถึงด้วยเหรอครับ

บ้านคุณเข้าไปอยู่ใน ศูนย์มันแล้วค่อยมาว่าแบบนั้นนะ ผมจะไม่เถียงเลย
                  คนอื่นเค้าไม่จำเป็นต้องมีสภาพเน็ทแบบคุณนะครับ

ถ้าคุณไำม่พอใจ True คุณก็ย้ายไปค่ายอื่น ก็แค่นั้นแหละ

ก่อนหน้านี้ ผมเคยกลัวว่าพอใช้เน็ท True แล้วจะมีปัญหาจุกจิก แต่ตอนนี้ผมใช้แล้ว
                  กลับไม่มีปัญหาอะไรเลยแม้แต่น้อย มันเลยทำให้ผมเปลี่ยนความคิด

สรุปง่ายๆ ปัญหาใครปัญหามัน อย่าไปเหมารวมว่าคนอื่นจะต้องมีปัญหาแบบตัวเอง
                  ถ้าพอใจค่ายไหนก็ใช้ค่ายนั้นแค่นั้นแหละ ผมพูดเป็นกลางที่สุดแล้ว หรือคุณจะเถียงผมอีก

แล้วเรื่อง AIS กับ Hutch คุณไม่เข้าใจจริงๆเหรอ ถ้าคุณใช้โทรศัพท์มือถือ คุณก็ต้องจ่ายให้กับค่ายใดค่ายหนึ่ง
                  แต่สำหรับคนที่ใช้เบอร์ True อยู่แล้ว ไอ้เรื่องพ่วงเน็ท พ่วงเหล้าพ่วงเบียร์ มันก็ไม่ใช่ปัญหา ก็แค่นั้นแหละ

มีแต่คนที่ใช้เบอร์ค่ายอื่นแล้วจะมาใช้เน็ททรู มันก็เลยกลายเป็นปัญหา ถ้าคิดว่ามันไม่ยุติธรรม ก็ไปใช้เน็ทค่ายอื่น
                  ไม่มีใครบังคับให้ต้องสมัครนี่ึครับ

Comment

Originally posted by Hector View Post
                    ตรงนี้น่าสนใจ

ตามนี้เลยครับผมว่ามันชักเอาเปรียบอยู่เหมือนกันครับ ที่ตรงมันจำกัด

Comment

แปลกแฮะ ผมเปิดตลอด24ชม. โหลดทั้งนอกทั้งใน 100k+ทำไมมันไม่เห็นตัดผมเลยล่ะ^^

ปล.ผมใช้1เมกอยู่นะ

Comment

คุณ zicmaxx ผมว่าผมออกความเห็นในส่วนของผมกับสิ่งที่ผมเจอมานะ และผมก็ไม่เคยบอกซักคำว่า เหมารวมคนอื่น
                        เนทที่บ้านผมใช้งานมาไม่เคยเจอปัญหาอะไรซักครั้ง เต็มสปีดตลอด นิ่งและเสถียรจนเวลาใครถามว่าใช้เนทของอะไรดี ผมจะแนะนำว่าทรูทุกครั้ง
                        และมาถึงตอนนี้ในเมื่อมีตัวเลือกที่ดีกว่า ทำไมผมจะไม่เลือกใช้ในสิ่งที่น่าจะดีกว่า (ประหยัด 107บาท ใช้ซิมค่ายอื่นได้ไม่ต้องกัวว่าจะโดนพ่วงเนท)
                        แม้ทรูจะเสถียรแค่ไหน แต่การออกโปรฯที่ต้องพ่วงสิ่งต่างๆเพื่อให้ใช้เนทถูกลง(นิดนึง) มันก็สร้างปัญหากับคนบางกลุ่มได้เหมือนกัน

พอดีไม่ได้อยู่ใกล้ isp เหมือนคุณ เลยโหลดไม่แรงเท่าคุณละมั้ง สงสัยคนอยู่ข้างตึก กสท คงโหลดแรงทะลุ limit แน่ๆเลย
                        คุณลองมีปัญหากับทรูดูซักครั้ง แล้วคุณจะรู้สึกเหมือนผม

ผมก็เนท 1mb คับเปิดโหลด 24ชม ก็ไม่เคยตัดเหมือนกัน บางครั้งครบ24ชม แล้วมันยังไม่ตัดเลย(ปกติต้องตัดเพื่อบันทึกข้อมูลทุกๆ 24ชม)

Comment

(โฆษณา เท่มากๆๆไฮโซ ) 8m ผมว่ามีหลงไปแน่นอน100% แล้วใครที่ไม่ได้ 8m ก็จับพวงซะ 4m 3m จับยัดๆๆๆให้ นี้ละการตลาดมันเก่ง
                          ผมยังโดนพวง จานแดง+ค่าโทรยังไม่หมดทาสมันเลย ไม่แปลก ถ้าบ้านเป็นเบอร์ทรูก็คงใส่ทรู ละครับแต่ดันเป็น TOT มา 20กว่าปีแล้ว 107 นี้ละปัญหาใหญ่(เสียเพื่ออะไรวะคงไม่มีคนโทรมาหลอก)
                          แต่สำหรับเรื่องพวงผมไม่กลัวหลอกเพราะผมใช่ของมันอยู่แล้ว ถูกดี แต่พอโดนพวงบังคับใช้ 300 ทุกเดือนนี้ละสิไอผมโทรแต่เรื่องจำเป็น ต้องเลยเปลี่ยนนิสัยโทรเยอะขึ้นมาอีกหน่อยเอาให้หมด 300 เดียวไม่คุ้ม

ตอนนี้ก็พอใจกับ maxnet อยู่นะ ถึงแบนวิด รู้สึกจะไม่ค่อยเต็มก็เหอะ เทสได้เยอะแต่โหลดจริงไม่ถึง
                          Last edited by kidnapped1; 27 Mar 2009, 00:38:35.

Comment

ส่วนมากผมออกนอกอ่า เล่นเค้าเตอร์จะแลคเหมือนเดิมมัยนี่ - -*

Comment

แล้วตอนนี้มีให้เปลี่ยนเป็นโปรใหม่ยังครับ

Comment

จัดแน่ๆครับ

8Mbps.

ชอบข้อความที่ 57 มากครับ 107 เสียทำไม ใช้ไม่ได้ใช้ 555

Comment

Working...
                                X