Announcement

Collapse
No announcement yet.

Auto Login True Wfi ได้กันอีกไหม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมลองทำดูอีกครั้ง ไม่ได้ซะงั้นงงเลย
    คลิกขวาที่ไอคอนรูปลิงของ Greasemonkey ที่อยู่ตรง status bar แล้วเลือก User Script Commands...->Create autologin from form
    มันขึ้นแต่ Aotologin
    ส่วนTrue wifi Aoto login/logout ไม่ขึ้นมาเลย ไม่ผ่านขั้นตอนนี้

Comment

ตอนนี้ผมแก้ script ให้เป็น https ให้แล้วนะครับ แล้วก็แก้ตรง redirect ให้ด้วยจากเติมเป็นหน้า redirect ของ true เป็น www.google.co.th และเพื่อนๆ ไม่ต้องมานั่งกรอก mac address เองแล้ว
      รายละเอียด http://learners.in.th/blog/mrgill/255756 ตามนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by mrgill View Post
        ตอนนี้ผมแก้ script ให้เป็น https ให้แล้วนะครับ แล้วก็แก้ตรง redirect ให้ด้วยจากเติมเป็นหน้า redirect ของ true เป็น www.google.co.th และเพื่อนๆ ไม่ต้องมานั่งกรอก mac address เองแล้ว
        รายละเอียด http://learners.in.th/blog/mrgill/255756 ตามนี้เลยครับ
        แจ่มๆ
        มา update ให้ด้วยแฮะ

พอดีได้ id ที่ลงท้ายด้วย trueship มา
        ลอง Generate UR หลายรอบตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว ไม่ผ่านครับ มันพยายาม@truewifi ให้

กลับมาใช้ id เดิม ที่ลงท้ายด้วย truewifi ก็ยังไม่ได้
        มาวันนี้ ว่าจะลองปล้ำดูใหม่
        เข้าได้แบบไม่ต้องใส่รหัสเลยงงเลย

หอข้างก็ไม่ได้ไปเกาะ
        เดี๋ยวลองดูอีกรอบครับ

Comment

เมื่อวานผมก็เข้าได้โดยไม่ต้อง login อยู่ประมาณ 1 ชม. กว่าๆ เหมือนกัน

Comment

ผมคิดว่าสำหรับคนที่ auto login แล้วเป็น truewifi อาจเกิดจากสาเหตุ
            1. หมายเลข VLAN ไม่เหมือนกับของผมซึ่งเป็น 851
            2. MAC Address ผิด
            จึงทำให้ไม่สามารถเลือกตัว @ ได้ซึ่งมันจะใช้ค่า Default อันแรกซึ่งก็คือ truewifi
            แต่สคลิปตัวที่แก้ไขใหม่นี้ผมให้มัน redirect ไปที่ google ซึ่งมันจะ redirect ไปหน้า portal ของ true เองซึ่งเราไม่ต้องกำหนด VLAN กับ MAC เอง จึงมั่นใจได้ว่าค่าที่ถูกส่งออกไปถูกต้องแน่นอน จึงสามารถเลือก @truehisp ได้ แต่จากประสบการณ์ผมก็เคยเจอปัญหาคือ บางครั้งมันไม่ยอม redirect ไปหน้า google จริงๆ แต่ firefox กับดึงเอาหน้า google จาก cache มาแสดงแทน (นานๆ จะเจอทีนะครับ)

ยังไงก็ลองเอาไปใช้กันดูครับ

ของฟรียังมีในโลก

Comment

Originally posted by mrgill View Post
              ผมคิดว่าสำหรับคนที่ auto login แล้วเป็น truewifi อาจเกิดจากสาเหตุ
              1. หมายเลข VLAN ไม่เหมือนกับของผมซึ่งเป็น 851
              2. MAC Address ผิด
              จึงทำให้ไม่สามารถเลือกตัว @ ได้ซึ่งมันจะใช้ค่า Default อันแรกซึ่งก็คือ truewifi
              แต่สคลิปตัวที่แก้ไขใหม่นี้ผมให้มัน redirect ไปที่ google ซึ่งมันจะ redirect ไปหน้า portal ของ true เองซึ่งเราไม่ต้องกำหนด VLAN กับ MAC เอง จึงมั่นใจได้ว่าค่าที่ถูกส่งออกไปถูกต้องแน่นอน จึงสามารถเลือก @truehisp ได้ แต่จากประสบการณ์ผมก็เคยเจอปัญหาคือ บางครั้งมันไม่ยอม redirect ไปหน้า google จริงๆ แต่ firefox กับดึงเอาหน้า google จาก cache มาแสดงแทน (นานๆ จะเจอทีนะครับ)

ยังไงก็ลองเอาไปใช้กันดูครับ

ของฟรียังมีในโลก
              ช่วยด้วยครับ
              ผมทำตามที่ แก้ไข Script วันที่ 9/05/2009 แล้วแต่....
              id ผมเป็น truehisp แต่เวลา autologin มันก็เด้งกลับมาเป็น truewifi เหมือนเดิม บางทีมันก็เด้งค้างที่หน้า google

Comment

Originally posted by nnnnum View Post
                ช่วยด้วยครับ
                ผมทำตามที่ แก้ไข Script วันที่ 9/05/2009 แล้วแต่....
                id ผมเป็น truehisp แต่เวลา autologin มันก็เด้งกลับมาเป็น truewifi เหมือนเดิม บางทีมันก็เด้งค้างที่หน้า google
                เหมือนกันกะผมเลย
                id เดิมยังไม่หมดอายุ
                กลับมา@truewifi เหมือนเดิม
                ได้ความยังไงบอกด้วยครับ เดี๋ยวสิ้นเดือนไปใช้ trueship แล้ว

Comment

เจอไปค้างอยู่หน้า google เหมือนกันเลยกลับไปใช้ของเดิมซะเลยแบบที่ใช้ mac address อิอิ

แล้วก็เปลี่ยน window.setTimeout อันล่างสุดเป็น
                  ( อันล่างสุดที่แก้ นี้คือไม่ง้อให้เว็บมันจำ user password domain ให้แล้วครับ ใช้สคริ๊ปใส่เข้าไปเองเลย )

var user="a"; // ใส่ username ลงไปแทน a
                  var password="b"; // ใส่ password ลงไปแทน b
                  var domainIndex=2; // ใส่ลำดับของ domain ลงไป เริ่มนับจาก 0 1 2 .... เฃ่น truewifi ใส่ 0 หรือถ้าเป็น truehisp ใส่เป็น 2 ครับ

if (document.location.href == showlogin){
                  window.setTimeout(
                  function(){
                  for (var f = 0; f < document.forms.length; f++) {
                  if(document.forms[f].name=="form"){
                  dev = document.forms[f];
                  for (var e = 0; e < dev.elements.length; e++){
                  elm = dev.elements[e];
                  if(elm.name=="textuname"){
                  elm.value=user;
                  }else if(elm.name=="Password"){
                  elm.value=password;
                  }else if(elm.name=="domain"){
                  elm.selectedIndex=domainIndex;
                  }else if(elm.name=="UserName"){
                  elm.value=user+'@'+password;
                  }
                  }
                  dev.submit();
                  }
                  }
                  },
                  onesec
                  );
                  }

ก่อนจะแก้ก็ก๊อปของเก่าเก็บไว้ก่อนก็ดีนะครับ อิอิ
                  Last edited by alec; 10 May 2009, 21:39:02.

Comment

Originally posted by alec View Post
                    เจอไปค้างอยู่หน้า google เหมือนกันเลยกลับไปใช้ของเดิมซะเลยแบบที่ใช้ mac address อิอิ

แล้วก็เปลี่ยน window.setTimeout อันล่างสุดเป็น
                    ( อันล่างสุดที่แก้ นี้คือไม่ง้อให้เว็บมันจำ user password domain ให้แล้วครับ ใช้สคริ๊ปใส่เข้าไปเองเลย )

var user="a"; // ใส่ username ลงไปแทน a
                    var password="b"; // ใส่ password ลงไปแทน b
                    var domainIndex=2; // ใส่ลำดับของ domain ลงไป เริ่มนับจาก 0 1 2 .... เฃ่น truewifi ใส่ 0 หรือถ้าเป็น truehisp ใส่เป็น 2 ครับ

if (document.location.href == showlogin){
                    window.setTimeout(
                    function(){
                    for (var f = 0; f < document.forms.length; f++) {
                    if(document.forms[f].name=="form"){
                    dev = document.forms[f];
                    for (var e = 0; e < dev.elements.length; e++){
                    elm = dev.elements[e];
                    if(elm.name=="textuname"){
                    elm.value=user;
                    }else if(elm.name=="Password"){
                    elm.value=password;
                    }else if(elm.name=="domain"){
                    elm.selectedIndex=domainIndex;
                    }else if(elm.name=="UserName"){
                    elm.value=user+'@'+password;
                    }
                    }
                    dev.submit();
                    }
                    }
                    },
                    onesec
                    );
                    }

ก่อนจะแก้ก็ก๊อปของเก่าเก็บไว้ก่อนก็ดีนะครับ อิอิ
                    เป็นประโยชน์มากครับ ไว้เดี่ยวผมจะลองเอาไปใช้ดูบ้างนะครับ
                    ตอนนี้กลับมาบ้านซะแล้วเดี่ยววันไหนไปห้องเพื่อนจะลองแก้ script ดูนะครับ
                    ขอบคุณสำหรับความรู้ที่นำมาแบ่งปันมากครับ

Comment

สำหรับคนที่ค้างที่หน้า google

ลองเปลี่ยนบันทัด
                      document.location = redirect;
                      ให้เป็น
                      document.location = logout;

(ก่อนหน้ากลับไปใช้ลิ้งแบบ mac address แล้วมันยังไปโพล่หน้า google อยู่อะ ลองอันนี้ดู)

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                        เหมือนกันกะผมเลย
                        id เดิมยังไม่หมดอายุ
                        กลับมา@truewifi เหมือนเดิม
                        ได้ความยังไงบอกด้วยครับ เดี๋ยวสิ้นเดือนไปใช้ trueship แล้ว
                        ผมทำได้แล้วครับ

วิธีของผมคือ
                        ลง firefox ใหม่ ตอนลบ ลบให้หมดเลยนะครับ แล้วลงใหม่ กลับทำตามขั้นตอนอีกครั้ง

แต่....ผมกลับมาใช้ Script แบบเดิม (ที่ต้องใส่ Mac ) ใส่Generate UR ใหม่ของ trueshipลงไป ที่สำคัญ ตอนเราเข้ารหัสครั้งแรก ที่ firefox มันจะถามว่าจะให้จำมั้ย เราก็ให้มันจำเป็น trueship ครับ

สรุปเลยคือ ลง firefox ใหม่ แล้วกลับมาใช้ Script ตัวเดิมที่ใส่ Generate UR ของ trueship ใหม่

Comment

ทรูมันเปลี่ยนระบบใหม่อีกละเซ็ง

Comment

มารอกันที่นี่นะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=566742

Comment

Working...
                            X