Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้บ้างว่าสัญญาณ wireless จะมีผลกระทบต่อร่างกายคนไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ออิอิ

Comment

ผิดฮวงจุ้ยครับ ห้องนอก ห้ามมีอุปกรณ์อิเลคมากมาย ในห้อง :P

Comment

2.4Ghzเป็นความถี่ช่วงไมโครเวฟครับ แต่พลังงานหรือแอมปิจูดมันต่ำเกินกว่าจะทำให้เกิดอันตรายครับ ปกติในอากาศมีสัญาณพวกนี้วิ่งเข้ากระบานเราทุกวันมากมายอยู่แล้วครับ ไม่ต้องกังวลหรอกครับ

Comment

เป็นกระทู้ที่หล่อแหลมมาก ๆ ครับผมละตกใจหมดเลยอยู่ มหาลัย ไวเลด วิ่งผ่านไม่หยุดยั้ง

Comment

[QUOTE=Zepherous;391561]มันก็ 2.4 GHz
            เหมือนไมโครเวฟอ่ะ
            ระวังนะ เปิดกำลังส่ง 100เปอร์เซ็นต์ อาจจะทำให้ร่างกาย ร้อนขึ้นภายใน แบบเดียวกะ เตาอบไมโครเวฟ อบอาหารน่ะครับ ยิ่งห้องที่มีโลหะเยอะๆ สะท้อนสัญญาณมากๆ ก็จะเกิดความเข้มสูง~
            เพราะสัญญาณไวเรส มันก็ย่านๆ เดียวกันในไมโครเวฟ มันอันตรายมากๆครับ ยิ่งกว่ามือถืออีก อาจะตายเพราะความร้อน

ล้อเล่นนะครับ ไม่เป็นไรหรอก ย่านไมโครเวฟ แต่กำลังงานันต่ำ แค่ไม่กี่มิลลิวัตต์ เปิดไปเถอะครับ อิอิ

น้านนะซิ วันนี้ผมเดินเฉียดเสา outdoor ตัวเกรียมไปซีกหนึ่งเลยครับ..
            Last edited by hornetpc719; 28 Mar 2007, 01:57:57.

Comment

สัญญาณมือถืออันตรายอย่างไร สัญญาณ wireless จะอ่อนกว่านั้นมากๆ

Comment

Working...
              X