Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชมรม>>คนใช้ SMC 7904WBRA จ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by cap_zone View Post
    ไม่จำเป็นครับ เอาตามเครื่องที่ท่านใช้ครับ

ผมเข้าใจว่าของท่าน192.168.2.101 จะเป็นipอัตโนมัติ(DHCP) ซึ่งอาจมีการเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆตามจำนวนเครื่องที่เข้ามาใช้

ทางที่ดีของท่านfix ip ที่คอมท่านเลยครับ จะชัวร์กว่า
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ได้แล้วครับ ผมใช้ 192.168.2.101
    ทำเสร็จแล้วต้องรีสตาร์ดซักหนนึง

ตอนนี้จับตัวมันตั้งขึ้นโดยใช้ที่คั่นหนังสือค้ำไว้ เย็นมากๆ แนะนำให้ลองจับตั้งดูครับ

Comment

ขอบคุณท่าน cap zone มากนะครับที่เข้ามาให้ความรู้เพื่อน ๆ ครับ

ปล.ใช้ที่คั่นหนังสือน่าสนใจครับผม ^^ แต่เท่าที่ลองใช้โฟมตัดมาเป็นฐานก็เย็นพอสมควรเหมือนกัน ตั้งเสียวมันจะล่มเสาหักซวยอีก แง่ม ๆ

Comment

ผมใช้ 7904WBRA2 อยู่ครับ
        รู้สึกว่าไม่ค่อยตัดเลยครับ
        ใช้ได้ดีระดับหนึ่ง

อยากได้ firmware รุ่นใหญ่หาอยู่เหมือนกันตอนนี้รู้สึกว่าจะเป็น 0.13a

Comment

มาดันให้อีกรอบครับ เป็นประโยชน์สำหรับ หลายๆคนครับ ชอบๆๆๆ

Comment

ใช้ได้หลายวันแระตอนนี้รู้สึกจะเสถียรขึ้นมากครับ

ต่อ 48 ชม.ตัดทีนึงโดยประมาณครับ

วันนี้อัพวิธี forword กับทำ Port trigger สำหรับ dota ให้แร้วนะครับ

Comment

มาช่วยดันครับกำลังจะสั่งน่ะ ของมาแล้ว

Comment

การตั้ง MAC filter ต้องทำอย่างไรบ้าง ตั้งใน wirelessแล้ว ต้องตั้งที่คอมด้วยเปล่า อธิบายหน่อยครับ

Comment

ใครพอรู้วิธีให้ psp ต่อกับตัวนี้ได้บ้างอ่ะครับ ลองมาหลายวันแล้วอ่ะ มันเห็นสัญญาณนะครับ แต่เข้าไม่ได้ไม่รู้เป็นที่อะไร ช่วยแนะนำทีนะครับ

Comment

ต่อเครื่องPalm กับตัวนี้ไม่ได้เหมือนกัน เห็นสัญญาณ ไม่มีลูกกุญแจด้วย แต่เข้าไม่ได้ครับ

Comment

เรื่อง wireless ผมก็มือใหม่ซะด้วยสิ

Mac Filter คิดว่าเป็นการกรองเครื่องที่จะใช้งาน wireless ครับน่าจะต้องตั้งทั้งสองทาง(ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าทางฝั่งเครื่องคอมมันจะ auto รึป่าวนะ ถ้า auto ก็ตั้งแต่ที่ router)

ส่วนเรื่อง palm psp ลองเช็คเรื่องระบบป้องกันของตัว router ดูอ่ะครับ มันอาจจะบล็อคไว้ไม่ให้เครื่องที่ไม่ได้ตั้งไว้เข้าไปใช้งาน

ปล.อันนี้ผมตอบตามการคาดเดานะครับ เพราะมือใหม่เหมือนกัน แต่พอรู้งู ๆ ปลาๆ ครับ เห็นม่ะมีคนตอบเลย

ปล.2 ผิดไงก็ขออภัยด้วยเน้อ จุดธูป 1 ดอกเรียกท่านผู้รู้มาช่วยตอบก่อน เอิ๊ก ๆ

Comment

ผมลองดูพอทราบสาเหตุของเครื่องผมแล้วล่ะครับ คือว่ามันไม่จ่าย ip อ่ะครับ เลยต่อ psp ไม่ได้ แล้วเราจะตั้งค่า ip เองได้ไหมครับ แล้วให้ psp ต่อเข้าไปตาม ip ที่เราตั้งไว้ได้ยังไงรบกวนสอนวิธีการตั้งค่า หน่อยสิครับ กดไม่ถูก ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

Power Adapter SMC 7094WBRA

หาซื้อได้ที่ไหน อะ ของผมหาย อะ

Comment

หาซื้อตามร้านขายเครื่องมืออุปกรณ์ไฟฟ้าได้ครับ บอกเค้าเอาแบบ 1A 12V นะครับ หรืออยากให้เย็นๆหน่อยก็ 2A ครับ ราคาประมาณ 250 - 350 อ่ะแล้วแต่สถานที่ แต่ที่บ้านหม้อราคา 150 บาทครับ

Comment

Originally posted by yoyo2001 View Post
                              ผมลองดูพอทราบสาเหตุของเครื่องผมแล้วล่ะครับ คือว่ามันไม่จ่าย ip อ่ะครับ เลยต่อ psp ไม่ได้ แล้วเราจะตั้งค่า ip เองได้ไหมครับ แล้วให้ psp ต่อเข้าไปตาม ip ที่เราตั้งไว้ได้ยังไงรบกวนสอนวิธีการตั้งค่า หน่อยสิครับ กดไม่ถูก ขอบคุณมากๆนะครับ
                              ลองไปตั้ง enable DHCP ที่ Lan ครับ

แล้วตั้งช่วงแจก ip ตามที่เราต้องการครับ

Comment

ตอนนี้ได้ทดสอบ wireless แล้ว ใช้งานได้ดีครับ

ลองระบบ WEP WPA ถือว่าใช้งานได้ดีทีเดียว แต่ยังม่ะได้ลองสัญญาณเลย ^^ แต่ถือว่าระบบเสถียรใช้ได้เลยครับ ตอนนี้เทสกับ ppc และ nb ครับ
                                Last edited by spellreal; 8 Feb 2009, 20:58:44.

Comment

Working...
                                X