Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Asus Tuf AX6000 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Asus Tuf AX6000 บ้างครับ

ตัว Tuf AX6000 มีช่อง LAN 1-2 ทำ link aggregation LACP ได้ และมีช่อง LAN 2.5Gbp

ผมเอา PC ที่มีช่อง LAN 2.5Gbp ไปเสียบ ที่Router ช่อง 2.5Gbp และเอา NAS ไปเสียบ ที่Router ช่อง LAN 1-2 ทำ link aggregation LACP ทำปกติ

ปัญหาอยู่ตรงที่ เครื่อง PC จะเข้าระบบ NAS ใช้เวลานานมาก 15-20 วินาที ต่อ 1 คำสั่ง เริ่มตั้งแต่กดเปิดIP เครื่อง NAS แต่ถ้าใช้ Notebook เปิด NAS ผ่าน wifi เครื่องเปิดเร็วปกติ

ผมต้องตั้งค่าอะไรตรงไหนเพิ่มเติมรึป่าวครับ ในตัว tuf ax6000 ผมก็เปิด link aggregation แล้ว (ถ้าไม่เปิดจะไม่เห็น NAS)

Working...
X