Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Access point Outdoorทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Access point Outdoorทีครับ

รบกวนช่วยแนะนำ Access point Outdoor ใช้กระจาย wifi ในบริเวรโรงเรียน User ไม่เกิน 30 คน ระยะไกลสุดประมาณ 300 เมตร มีตัวไหนครอบคุมบ้างในแนวรัศมีวงกลม ครับ

ที่ตามหามันคือ ultra platinum router แล้วครับ ไม่มีหรอกที่ได้ระยะ 300 เมตรกับการรับ-ส่งสัญญาณจาก AP ไป ไคลเอน ระยะนี้มันมีแต่ point to point
    คือ AP รับ-ส่ง กับ AP ด้วยกัน

รอท่านอื่นครับ ผมก็งู ๆ ปลา ๆ เรื่องไวฟาย

Comment

300 เมตร ตัว client ตัวไหนมันจะส่งกลับไป AP ได้ละครับ พวกมือถือหมดสิทธิก่อนเลย แนะนำให้เขียนแผนที่มาก่อนครับ แล้วมาวางแผนกระจาย AP ตามจุดต่างๆดีกว่า

Comment

ไปเจอตัวนี้น่าจะตอบโจทย์ได้

Comment

Working...
        X