Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรืองอัปเกรดระบบ เน็ต บ้านสามชั้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรืองอัปเกรดระบบ เน็ต บ้านสามชั้นครับ

ตอนนี้ใช้เน็ต ais 1000/500 ชั้นหนึงโมเด็มหลัก เป็นของ ais wifi6 ของผู้ให้บริการ ชั้นสามเดินสายแลนต่อ ap ธรรมดาไว้
    อยากจะอัปเกรดระบบ ตอนนี้ชั้นหนึ่งมี asus tuf-ax5400 (พี่ชายให้มา) อยากจะสอบถามดังนี้

1 ชั้นสาม ควรต่อแบบไหนดี ครับ ap แบบเดิม หรือ Mesh ไวไฟ ครับ (เคยใช้แบบ Repeater เมื่อนานมาแล้วความเร็วหายไปเยอะรับไม่ได้เลยลากสายแลนขึ้นชั้นสามครับ )

2 ดูเราเตอร์ ตัวที่สองห้องนอนชั้นสามควรซื้อรุ่นไหนดีครับ ดู ตัว ASUS Router RT-AX1800HP ไว้ ครับ

ขอบคุณครับ

Mesh ไวไฟ เสียบต่อสายแลน

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
      Mesh ไวไฟ เสียบต่อสายแลน
      ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X