Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเราเตอร์แทนตัวหลักหน่อยครับ เน็ต500/500 เล่นในบ้าน(ais)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเราเตอร์แทนตัวหลักหน่อยครับ เน็ต500/500 เล่นในบ้าน(ais)

รบกวนแนะนำเร้าเตอร์หน่อยครับ จะเอามาแทนตัวหลักในบ้าน ใช้ของais อยู่ครับอยากได้ตัวส่งแรงๆดีๆ ใช้โปร500/500 เองครับ งบ 2-3 พัน มีตัวไหนบางครับ

เอามาต่อสายไฟเบอร์ ?

Comment

500/500 จริงๆตัวแถมถ้าเป็น wifi6 ก็น่าจะรองรับได้เต็มที่นะ ยกเว้นมีปัญหาเรื่อง coverage ลองสอบถาม AIS ขอเพิ่ม mesh wifi 1 จุด น่าจะจ่ายเพิ่มต่อเดือนไม่มาก ใช้สองปีก็ยังถูกกว่าซื้อrouter เอง คือจะบอกว่าถ้าไม่ได้ใช้เนทแรงๆ ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อ router แยกเองหรอกครับ

Comment

แนะนำให้ใช้ wifi6คำที่บ้านควรจะเพียงพอที่จะใช้

Comment

Xiaomi ax6000 ครับ

Comment

ผมใช้ASUS RT-AX1800HP ก็ใช้ดีอยู่ครับ ติดนิดเรื่องเรื่องหน้าweb manageมันจะช้าๆนิดนึง

Comment

Originally posted by champ214598 View Post
              รบกวนแนะนำเร้าเตอร์หน่อยครับ จะเอามาแทนตัวหลักในบ้าน ใช้ของais อยู่ครับอยากได้ตัวส่งแรงๆดีๆ ใช้โปร500/500 เองครับ งบ 2-3 พัน มีตัวไหนบางครับ
              ใช้ตัวหลัก ต่อแบบ Bridge ถ้ามีงบ Asus TUF AX3000

Comment

Working...
              X