Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS DSL-AC52U AC750 Dual-Band ADSL/VDSL ทำwanยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS DSL-AC52U AC750 Dual-Band ADSL/VDSL ทำwanยังไง

ASUS DSL-AC52U AC750 Dual-Band ADSL/VDSL
    มีวิธีทีเซท ตัวนีให้เป้น acแบบเสียบสายทีช่องwanแล้วกระจายไวเวส เหมือนตัวเองเป้นฮับ+ตัวขยายสัญญาไวเวส
    พอดีซี้อมากะจะเปลียนเราเตอร์ทีบ้านเลย แต่มันใช่ไม่ได้กับ totเพาระไม่มีสายไฟเบอร์

อุปกรณ์ของ TOT ตอนนี้ที่ใช้อยู่คืออะไรครับ

Comment

ZTE F670

Comment

Originally posted by opil00003 View Post
        ZTE F670
        มันมีวิธีทำ 2 วิธีครับ
        1.ให้ TOT เซท ZTE เป็น Bridge mode แล้วต่อสายจาก ZTE เข้า Port WAN เข้าไปเซทใน WAN menu เป็น pppoe ใส่ค่า User กะ password MTU MRU วิธีนี้จะดีที่สุด ( ผมไม่รู้นะว่า 670 ทำได้ไหม เพราะ 660 ทำได้)
        2.ต่อ Router ซ้อน Router ต่อแลนจาก ZTE มาใส่ WAN port เลย ใน Port WAN menu set เป็นอัตโนมัติ IP แค่นี้ก็จบ แต่จะมีปัญหาเรื่องหลุด ping สูงขึ้นมั่ง ถ้าเป็นหนักก็ต่อไม่ได้เลย

Comment

User กะ password MTU MRU ค่านีหาจากใหนหรอ ขอบพระคุณนะทีตอบถ้าไมไ่ด้คงต้องขายมันที้งไป

Comment

Originally posted by opil00003 View Post
            User กะ password MTU MRU ค่านีหาจากใหนหรอ ขอบพระคุณนะทีตอบถ้าไมไ่ด้คงต้องขายมันที้งไป
            ดูใน ZTE เก่าก็ได้ครับ แต่รู้สึกว่า Password ผมจำไม่ได้แล้วว่า TOT ใช้อะไร น่าจะเป็นเบอร์เลข User นั้นแหละ หรือไม่ก็ต้องถาม TOT เอา แต่ที่สำคัญต้องให้ TOT เค้าเข้ามา Remote เพื่อเปิด Bridge Mode นะครับ

Comment

ทำได้ละเสียบสายlan

Comment

Working...
              X