Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขยายสัญญาณอินเตอร์เน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขยายสัญญาณอินเตอร์เน็ต

รบกวนถามเพื่อนๆครับ ปัจจุบันนี้ถ้าต้องการใช้อินเตอร์เน็ตในที่***งไกล ชนบท วิธีไหนสะดวกสุดครับ
    1.มีloco m2 กับ access point แล้ว เอามาใช้ขยายสัญญาณ ทรูไวไฟ เอามาใช้เอามาใช้ต่อ แต่ต้องไปเช็คว่ามีสัญญาณถึงไหม
    2.มี3g router D-Link dwr921 อยุ่แล้วแต่สัญญาณมือถืออ่อนมาก เน็ตไม่ค่อยมา เคยซื้อสายมาต่อเสาออกไปข้างนอก ไม่ได้ช่วยอะไร
    3.ลงทุนซื้อตัวขยายสัญญานมือถือ สามพันกว่าบาทในช็อปปี้
    4.ถามเน็ตสายแล้ว มาไม่ถึง

มีวิธีอื่นอีกไหมครับ
    บ้านอยู่ในสวนต่างจว. ***ง711ประมานหนึ่งกิโลเมตร

ขอบคุณครับ
    Last edited by seavola; 10 Jul 2022, 20:15:07.

3g ไช้ซิมอะไรครับ ลอง ais ใหม

Comment

ถ้า***งไกลมากคงต้องเป็น ais อย่างเดียวมันครอบคลุมกว่าอีก 2ค่าย .... เคยขึ้นเขาไปกับเพื่อน 5คน คนอื่นๆใช้ไม่ได้เลยใช้ T กับ D ....แต่เครื่องตัวเองใช้ A พอใช้งานได้

Comment

ขอบคุณครับ
        ใช้ซิมทรูครับ
        ลองถามพ่อค้าขายเสาภายนอก
        เขาแนะนำให้เปลี่ยนrouterก่อนเปลี่ยนเสา เป็น2ca

Comment

Working...
        X