Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ อยากได้การ์ดpci wifi6 ax ที่ใช้ได้กับ windows 8.1 มันพอจะมีไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ อยากได้การ์ดpci wifi6 ax ที่ใช้ได้กับ windows 8.1 มันพอจะมีไหมครับ?

หนูกัดสายแลนขาด จังหวะกำลังเล่นเกม ปรากฏทำแลนออนบอร์ดพังไปด้วย ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากได้การ์ดpci wifi6 ax ที่ใช้ได้กับ windows 8.1 ลองไปหาๆดู เข้าหน้าเว็บผู้ผลิต แต่ไม่มีไดรเวอร์สำหรับ win 8.1 ให้เลย พอดีตัวเราเตอร์ใช้ wifi6 อยู่แล้ว ไหนๆจะซื้อ ก็เลยอยากเอาที่มันเข้ากันได้ไปเลย มันพอจะมีไหมครับ? ไม่อยากซื้อมาเสียของ ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ

เอาชัวร์ก็ใช้แบบ USB ดีกว่าครับ เสียบติดเลยไม่ต้องมีไดรเวอร์ ถ้าเสียบหลังเคสแล้วมันบังสัญญาณก็เปลี่ยนมาเสียบหน้าเคสได้

Comment

Originally posted by Sukhoi47 View Post
      เอาชัวร์ก็ใช้แบบ USB ดีกว่าครับ เสียบติดเลยไม่ต้องมีไดรเวอร์ ถ้าเสียบหลังเคสแล้วมันบังสัญญาณก็เปลี่ยนมาเสียบหน้าเคสได้
      ช่างน่าเศร้าครับ ไล่หามาหมดแล้ว(คิดว่า) ทั้งแบบ PCIe ส่วน Wifi6 ax แบบ USB ที่ใช้ได้กับ win 8.1 ไม่มี T____T เห็นมีของ totolink ที่ดันใช้ได้กับ win 7 มีไดร์เวอร์ให้ แต่พอ win 8.1 ไม่มีไดเวอร์ให้ ลองลงแบบ complatible เพื่อฟลุ๊ค ก็มองไม่เห็นไดเวอร์อยู่ดี T____T

Comment

Lan card 330 บาท ไช้ได้แน่นอน

Comment

ลองใช้วิธี hardware id หา ไดรฟเวอร์ดูครับ เพื่อฟลุค

Comment

Working...
          X