Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตบ้านเล่นเกมมีปัญหาครับ 3bb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตบ้านเล่นเกมมีปัญหาครับ 3bb

ผมเล่นเกมแล้วจะกดเริ่มไม่ได้ครับ ต้องรีห้องก่อนตลอดถึงจะกดได้ เรื่องมีอยู่ว่าคอมที่ผมเล่นอยู่ไกลเร้าเตอร์ ผมเลยลากสายlanมา 50เมตรแล้วต่ออีก1เร้าเตอร์ข้างๆคอมแล้วต่อlanเข้าคอมอีกที แต่ผมเคยลองยกคอมไปว่ากับเร้าเตอร์3bbเลยแต่ก็ไม่ดีขึ้น ผมเลยไม่คิดว่าเป็นเพราะลากสายlanมา50เมตร จึงอยากจะมาถามผู้รู้ว่าปัญหาแบบนี้จะต้องแก้ยังไงเหมือนจะต้องกระตุ้นเน็ตตลอด ถ้าไม่กระตุ้นเหมือนมันจะนิ่งๆเอ๋อๆครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ปัญหาเองเบื้องต้นลองต่อพัดลมให้เร้าเตอร์ดูครับส่วนใหญ่เร้าเตอร์แถมผู้ให้บริการมักมีปัญหาที่ความร้อน ถ้ายังมีปัญหาติดต่อผู้ให้บริการมาเช็คเร้าเตอร์ที่บ้านครับลองดู

Comment

50 เมตรไม่มีปัญหาถ้าสายคุณภาพดี แต่ถ้าสายโนเนมก็อีกเรื่องนึง

Comment

Router ยี่ห้ออะไรนะครับของ 3BB

Comment

ต้องเชคสัญญาณแล้วล่ะ

Comment

Amazing Content on this website.I Like it.Thanks for sharing.

Target MyBalanceNow

Comment

Working...
            X