Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการต่อ router 3 ตัว ที่ความเร็วไม่เท่ากัน และ switch 1 ตัว ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการต่อ router 3 ตัว ที่ความเร็วไม่เท่ากัน และ switch 1 ตัว ครับ

ผมมี router 3 ตัว ที่ความเร็วไม่เท่ากัน และ switch 1 ตัว ควรต่อเรียงลำดับและตั้งค่ากันยังไง ถึงจะกระจายสัญญาณ wifi ได้ดีและแรงที่สุดครับ

Router 3 ตัว ดังนี้
    1. TP-Link WR941HP wireless N450
    2. TP-Link WR840N wireless N300
    3. Netis WF2780 wireless AC1200

Switch 1 ตัวคือ Cisco SF220

ใช้อินเทอร์เน็ตของ TOT ครับ

WiFi ต่อยังไงก็ไม่มีผล ต่อๆไปเถอะ อยากเอาตัวเร็วสุดไว้ห้องไหน ตามที่สะดวก

Comment

Working...
    X