Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับเจ้า reCAPTCHA ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับเจ้า reCAPTCHA ครับ

คือปัญหามันมีอยู่ว่าเวลาที่ผมจะเข้าไป Search ใน Google ทั้งที่ใช้ด้วย Chrome หรือ Ms Edge มันจะขึ้นให้ผมแบบนี้อยู่ตลอดเลยครับ
    upload images
    ท่านใดมีคำแนะนำหรือวิธีแก้ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับรำคาณมั๊กมาก

reset setting browser ก่อนเลย ง่ายๆ

Comment

Originally posted by waterboyd View Post
      reset setting browser ก่อนเลย ง่ายๆ
      เด๋วจะลองดูนะครับเฮียเด๋วค่อยกดพอดีแม่บ้านเจ้าใหญ่เค้าเซฟรหัสบลาๆเว็บดูการ์ตูนดูนั่นดูนี่ของเค้าไว้เด๋วมันหายละจะยุ่งโดนแม่บ้านใหญ่ด่าอีกฮ่าๆๆๆ

Comment

ปัจจุบัน Chrome กับ Edge มันใช้ Engine ตัวเดียวกัน
        Extension ของ Chrome ก็ใช้กับ Edge ได้ครับ
        ผมใช้ Gmail Gdrive 9ล9 ของ Google แต่เลิกใช้ Chrome หรือลง App ของ Google
        เพราะ ตัวยุ่งคือ Google Update

Edge เมื่อปิด Browser เลือกให้มัน Clear บางอย่างหรือทั้งหมดได้
        edge://settings/clearBrowsingDataOnClose
        อย่างน้อยควร Clear Cache เมื่อออก
        ถ้าขี้เกียจ Log in เมื่อเปิดใหม่ ให้เลือกไม่ Clear หรือลบ Cookies ของ Pages ที่ต้องการเก็บไว้ก็ได้
        เพราะถ้าเป็นครื่องส่วนตัว คงไม่มีใครมายุ่ง

ถ้าในเครื่องใส่ Ram เยอะ
        สร้าง Ramdisk แล้วกำหนดให้ Cache ของ Browser ที่ใช้ไม่ว่าตัวไหน ไปเก็บใน Ramdisk
        เมื่อ Shut down Windows ก็ลบ Cache หมดก็ได้ ช่วยถนอม SSD ด้วย (ถ้าใช้)
        แถมเร็วด้วยครับ

Comment

Originally posted by Merlin605 View Post
          ปัจจุบัน Chrome กับ Edge มันใช้ Engine ตัวเดียวกัน
          Extension ของ Chrome ก็ใช้กับ Edge ได้ครับ
          ผมใช้ Gmail Gdrive 9ล9 ของ Google แต่เลิกใช้ Chrome หรือลง App ของ Google
          เพราะ ตัวยุ่งคือ Google Update

Edge เมื่อปิด Browser เลือกให้มัน Clear บางอย่างหรือทั้งหมดได้
          edge://settings/clearBrowsingDataOnClose
          อย่างน้อยควร Clear Cache เมื่อออก
          ถ้าขี้เกียจ Log in เมื่อเปิดใหม่ ให้เลือกไม่ Clear หรือลบ Cookies ของ Pages ที่ต้องการเก็บไว้ก็ได้
          เพราะถ้าเป็นครื่องส่วนตัว คงไม่มีใครมายุ่ง

ถ้าในเครื่องใส่ Ram เยอะ
          สร้าง Ramdisk แล้วกำหนดให้ Cache ของ Browser ที่ใช้ไม่ว่าตัวไหน ไปเก็บใน Ramdisk
          เมื่อ Shut down Windows ก็ลบ Cache หมดก็ได้ ช่วยถนอม SSD ด้วย (ถ้าใช้)
          แถมเร็วด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับเฮีย

Comment

Working...
          X