Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Router Asus tuf ax-3000 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Router Asus tuf ax-3000 ครับ

ที่บ้านใช้ ais fibre อยู่ครับ ตอนแรกใช้ router แถมเดิม ๆอยู่ไม่มีปัญหาอะไร พอดีพึ่งได้ asus tuf ax-3000 มา ก็เลยเอามาใช้งานแทนตัวเดิมโดยต่อ bridge mode กับ onu เรียบร้อยแล้ว อุปกรณ์อื่น ๆ ใช้งานได้ปกติ ติดอยู่ที่ notebook เครื่องเก่าของผม msi ge40 ตัวเดียวที่ไม่เห็น wifi ของ router นี้ ทั้งที่ตอนใช้ router เดิม ๆก็ยังใช้งานได้ปกติอยู่ ลองเสียบผ่าน lan แล้วใช้งานได้ปกติ หรือเปิด hotspot จาก device อื่นก็ยังใช้งานได้ ก็เลยลอง update driver ของ network adapter (realtek rtl8723ae) เป็น version ล่าสุดแล้ว แต่ก็ยังไม่เห็น wifi ของ router asus ตัวนี้อยู่ดี แต่ของ router ข้างบ้านก็ยังเห็นอยู่นะครับ แบบนี้พอจะมีท่านไหนแนะนำวิธีแก้ไขให้ใช้งานได้ได้ไหมครับ ไม่รู้ว่าต้องแก้ที่ router config หรือที่ wireless card ของ notebook กันแน่ ตอนนี้ตึ้บมาก ขอบคุณครับ
Working...
X