Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่องอุปกรณ์ repeater สามารถออก LAN ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่องอุปกรณ์ repeater สามารถออก LAN ได้ไหม

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังสับสนว่า Repeater ตัวไหนบ้างที่สามารถ รับ wifi 5G จาก Router หลักแล้วสามารถออก LAN ส่งต่อไปยังเครื่องรับบัตรเงินสดได้ครับ

หรือว่าจริงๆแล้วมันไม่ใช่ Repeater ครับ หรือท่านใดทราบขั้นตอนหรือรุ่น โปรดแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

หา AP หรือ Wireless Router ที่รองรับ WiFi Bridge ดูครับ

Comment

Repeater ส่วนใหญ่ทำได้หมดครับ ขอให้มันมี Port lan ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post
        Repeater ส่วนใหญ่ทำได้หมดครับ ขอให้มันมี Port lan ด้วยนะครับ
        ใช่ครับ รุ่นใหม่ ๆ น่าจะทำได้เกือบหมด ผมใช้ mi 4Q ตัวละ 3 ร้อย ( มีแค่ 2.4 GHz ) ไม่ต้องไปตั้งค่าอะไรให้วุ่นวายเลย
        แค่คลิกตามไกด์มัน เน็ตออกทั้งไวฟายและแลน
        Last edited by jonenike; 21 Nov 2021, 10:58:45.

Comment

ขอบคุณครับพี่ๆทุกท่าน ซื้อจากในบอร์ดมาลองทำๆ ดูได้แล้วครับ

Comment

Comment

Setup a Wireless Ethernet Bridge On Your Tomato Router

Comment

Comment

Working...
                X