Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องต่อไวไฟได้ สัญญาณเต็ม แต่โหลดข้อมูลอะไรไม่ได้เลย เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องต่อไวไฟได้ สัญญาณเต็ม แต่โหลดข้อมูลอะไรไม่ได้เลย เกิดจากอะไรครับ

เครื่องต่อไวไฟได้ สัญญาณเต็ม แต่โหลดข้อมูลอะไรไม่ได้เลย เกิดจากอะไรครับ

ผมใช้ router ที่แถมมากับ tot fiber ครับ ต่อสัญญาณไวไฟผ่าน repeater อีกที

สัญญาณเต็มขีด แต่โหลดข้อมูลอะไรไม่ได้ครับ

ผมควรแก้ตรงจุดไหน หรือเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรหรือเปล่าครับ

แต่โหลดข้อมูลอะไรไม่ได้เลย

หมายถึงออกเน็ตไม่ได้ใช่ไหมครับ

repeater รุ่น ?

เอา repeater connect กับ router แล้วใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by moosoyer46 View Post
      แต่โหลดข้อมูลอะไรไม่ได้เลย

หมายถึงออกเน็ตไม่ได้ใช่ไหมครับ

repeater รุ่น ?

เอา repeater connect กับ router แล้วใช่ไหมครับ
      ใช่ครับ ออกเน็ตไม่ได้

repeater connect กับ router แล้วครับ

repeater รุ่น Range Extender TP-LINK (RE200US) AC750 Dual Band ครับ

Comment

Originally posted by khon8rew View Post

ใช่ครับ ออกเน็ตไม่ได้

repeater connect กับ router แล้วครับ

repeater รุ่น Range Extender TP-LINK (RE200US) AC750 Dual Band ครับ
        reset แล้วลองเชื่อมต่อใหม่ครับ ลองดู gateway ด้วยนะครับว่าทางออกเดียวกันไหม

Comment

Working...
        X