Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 5000 ax ตัวไหนดีครับ ต่อ onu ais fiber

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 5000 ax ตัวไหนดีครับ ต่อ onu ais fiber

งบ 5000 ax ตัวไหนดีครับ ต่อ onu ais fiber

กำลังตัดสินใจมี xiaomi ax 9000 กับ asus rt ax82u

หรือมีตัวไหนคุ้มค่าในตัวเลือกบ้างครับ ตอนนี้ใช้ xiaomi pro ac2600 มีเนตหลุดบ้างเวลาเล่นเกมอยากจะเปลี่ยน

งบเยอะขนาดนั้นเชียว ไช้ทำอะไรหรือขอรับ

ผมไช้ AX1800 เอง เสถียรดีมากเล่นเกมนิ่งๆ เครื่องออกแบบมาดีความร้อนต่ำม๊ากกก

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      งบเยอะขนาดนั้นเชียว ไช้ทำอะไรหรือขอรับ

ผมไช้ AX1800 เอง เสถียรดีมากเล่นเกมนิ่งๆ เครื่องออกแบบมาดีความร้อนต่ำม๊ากกก

เผือไว้ก่อนครับ ผมไม่ค่อยทราบรายละเอียดบ้านเป็น townhome 2 ชั้นอยากให้ครอบคลุมหน่อย

AIS 1 Gig หรือใช้เป็น AX1800 2 ตัวดีครับ อยากให้เน็ตเต็มสปีดตลอด

อุปกรณ์การใช้

PC 2 เครื่องเดินสาย LAN แล้ว
      Device ต่างๆรวมๆน่าจะ 10กว่าเครื่องครับ ใช้พร้อมกันน่าจะราวๆ 5

ข้อมูลเรื่องเร้าเตอร์แทบจะ 0 เลยครับไม่ได้ศึกษาไว้เลยตั้งแต่ซื้อตัวล่าสุดไป

Comment

ถ้าไม่ไช้งานหนักตลอดเวลา ผมว่า AX1800 ใหวสบายๆขอรับ

สักสองตัวก็ดีนะ บ้านสองชั้นเราเตอร์ตัวเดียวกวาดไม่หมดหรอกไม่ว่าจะรุ่นใดก็ตาม

Comment

Working...
        X