Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆมาเข้ากลุ่มโดยไม่รู้ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆมาเข้ากลุ่มโดยไม่รู้ตัว

คือในเฟสบุ้คมาเห็นอีกทีอ้าวเรามาอยู่กลุ่มนี้ได้ยังไงเช่นขายของ ดูหนัง หนังโป้ อะไรอีกสารพัดโดยที่เราไม่เคยกดเข้า เพื่อนคนอื่นๆก็โดนบางคนนะ พวกนี้มันมีโปรแกรมดึงคนเข้ากลุ่มเองโดยอัติโนมัติโดยที่เราไม่ต้องกดยืนหรือตอบคำถามเองใช่มั้ยคะ

มีสคริปต์ ใช้ในการปั๊มผู้ติดตามให้กับกลุ่ม เคยระบาดครั้งใหญ่มาแล้วและก็เงียบๆไปคงเพราะโดนเฟสแบน แต่ตอนนี้ผมเห็นกลับมาอีกแล้ว
    บางครั้งก็อาจจะติดจากแอพแปลกปลอม หรือไวรัสก็ได้นะครับ บางทีอาจจะมีการส่งข้อความโฆษณาสแปมออกไปไม่รู้ตัวด้วย

Comment

ไม่เคยเจอ แต่คิดว่าคงติดใวรัสอะไรสักอย่าง หรือไม่ก็โดนแฮกล่ะขอรับ

Comment

ที่เคยเจออาจเป็นกลุ่มเก่าๆที่เคยเป็นสมาชิกจนเราลืมไปแล้ว โดนขาย หรือโดนhackเปลี่ยนผู้ดูแลไปขายต่อ แล้วเปลี่ยนชื่อกลุ่มครับ

Comment

Working...
        X