Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีหา ip address คนใน Facebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีหา ip address คนใน Facebook

คืออยากรู้วิธีหา Ip Address จากคนโพสคนนึงใน Facebook ค่ะเราจะหาได้จากที่ไหนคะคือเขาน่าจะเป็นเฟสปลอมไปโพสคุกคามน้องเราคนนึงค่ะอยากรู้ว่ามันอยู่ที่ไหนทำนองนี้ เช็กได้มั้ยคะ เป็นความเป็นไปได้มั้ยที่จะเราจะหาไอพีคนโพสจาก facebook รบกวนทีค่ะ

เป็นไปไม่ใด้ขอรับ

ขนาด CIA ขอ IP ผู้ก่อการร้าย facebook ยังไม่ให้เลย

Comment

ทำได้คือ แจ้งความ และต้องตามเรื่องเองครับ
      ปัญหาคือ ต้องเสียเวลาตามเรื่อง นี่แหละ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        เป็นไปไม่ใด้ขอรับ

ขนาด CIA ขอ IP ผู้ก่อการร้าย facebook ยังไม่ให้เลย
        แต่เห็นมีคนบอกว่ารู้ไอพีคนโพสอยู่ที่ กทม. แล้วรู้ได้ไง อันนี้มั่วใช่มั้ยคะ
        Last edited by nokeja; 25 Apr 2021, 15:54:12.

Comment

ที่อยู่ isp
          หาจาก facebook ไม่ได้โดยตรง
          แต่ใช้วิธีอื่น ๆ ได้
          แต่ถ้าคนโพสต์ป้องกันตัวก็จะตามยากขึ้น

Comment

หาตรงๆไม่ได้ครับ ยังไงก็ไม่มีทางได้ เพราะ FB เองก็ต้องการรักษา Privacy สมาชิกเหมือนกัน นอกจากแจ้งความแล้วให้ทาง ตร ดำเนินการให้ครับ
            แต่ส่วนตัว ผมเคยตามได้ แต่ก็ไม่มีประโยชน์อะไรครับ อาจจะรู้แค่ตำแหน่งกว้างๆอย่างจังหวัด เพราะ IP ส่วนมากที่ได้จากเน็ต เป็น Dynamic IP ครับ คือเปลี่ยนไปเรื่อยๆ อาจจะ 24 ชั่วโมงเปลี่ยนทีนึ หรือ 2-3 วันเปลี่ยนทีนึงก็ได้ครับ
            ถ้าอยากสืบเอง ก็ต้องมีความรู้เรื่อง Web Server นิดหน่อย
            กรณีของผมคือผมทำ Web server ขึ้นมาตัวนึง แล้วส่ง Link ไปให้คนที่ต้องการสืบ IP (Direct Message ไป) เอาง่ายๆคือหลอกมาคลิกลิงค์ละครับ แล้วผมก็ไปเก็บ log ดูว่า IP ที่คลิกเข้ามาคือ IP ไหน แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้ผิด พรบ คอมรึเปล่านะครับ เพราะตอนผมทำมันนานมากละ
            Last edited by MajesticX; 25 Apr 2021, 16:18:56.

Comment

ขอบคุณทุกๆคนที่มาช่วยตอบจ้า ก็งงอยู่ว่าจะเอา ip มาได้ไง

Comment

Working...
              X