Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ wifi ส่งสัญญาณแบบ point to point ระยะประมาณ 500 เมตรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ wifi ส่งสัญญาณแบบ point to point ระยะประมาณ 500 เมตรครับ

ต้องการส่งสัญญาณระหว่างตึก 2 ที่ ระยะประมาณ 500 เมตร ใช้ไวไฟตัวไหนดีครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

เอาแค่ไช้แบบบ้านๆ หรืองานจริงจัง ?

Comment

แบบบ้านๆก็พอครับ ทำใช้เองครับ

Comment

Loco M5 คู่นึง 5-6,000 รุ่นที่ประหยัดกว่านี้อาจไม่รอดที่ 500 เมตร

ผมว่าอีกบ้านติดเน็ตแยกไปเลยจบกว่า เน็ตโปรเดือนละ 315 บาทก็มี จ่ายแพงนิดดีกว่าต้องมาสู้ปัญหาน่าปวดหัว

Comment

ลองดูตัวนี้ก็ได้คับ TP-LINK CPE210 ส่งถึง 300 mb ราคาเมืองจีนมิตรภาพ.. หน้า Manage Console หน้าตา สีสีน คล้ายกับ UBiQUiTi เลย
          Last edited by coldplay93; 14 Oct 2020, 14:32:40.

Comment

Working...
          X