Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำร้านรับเดินสาย Lan นอกบ้าน แถวลาดพร้าวทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำร้านรับเดินสาย Lan นอกบ้าน แถวลาดพร้าวทีครับ

อยากเดินสาย lan นอกบ้าน ประมาณ 30 เมตรครับ ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะมีร้านแนะนำบ้างครับ

เดินสายเองเลยครับ เอาสายแบบสีดำใช้ภายนอกแบบมีสลิง เดินสาย 30 เมตรงานมันอาจเล็กไปหลายเจ้าอาจไม่รับ
    ไม่งั้นก็ติดต่อพวกร้านรับติดกล้องวงจรปิดแถวบ้านท่านให้มาเดินให้

Comment

โทรไปที่ศูนย์เน็ตประจำพื้นที่ ค่ายอะไรก็ใด้ขอรับ (ค่ายที่ไช้อยู่ยิ่งดี) แล้วขอเบอร์ช่างติดตั้ง ค่าไช้จ่ายออกเอง

ซึ่งศูนย์ก็มักจะให้อย่างง่ายดาย ลูกค้าออกค่าไช้จ่ายเอง ศูนย์ใหนก็ชอบ ยกเว้นเจอศูนย์ห่วย หรือถ้าไม่ไช่ลูกค้าของเค้าๆก็อาจไม่ให้

ขอช่างรับเหมาอิสระนะ ไม่ไช่ช่างประจำบริษัท ( พวกนี้เค้าไม่ค่อยรับงานนอก ) ใด้เบอร์ช่างมาแล้วก็ลองคุยดู

อย่างตอนผมยกเลิก VDSL ไปไช้ Fiber สาย VDSL เก่าแขวนต่องแต่งรกหูรกตา จ้าง 200 ให้เค้าปลดออกเค้าก็เอาแห่ะ
      Last edited by XsoeIIsJ; 26 Sep 2020, 20:57:35.

Comment

Working...
      X