Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้Z390 TOMAHAWKมีLan2ตัวแต่ผมไม่รู้ว่าตัวไหนเน่นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้Z390 TOMAHAWKมีLan2ตัวแต่ผมไม่รู้ว่าตัวไหนเน่นอะไร

I211กับI219 1. ตัวไหนเน่นใช้งานด้านไหนหรอคับ 2.สีแดงกับดำสายไหนดีกว่า
    1.
    Intel® Ethernet Controller I211-AT
    2. Intel® Ethernet Connection I219-V
    https://ark.intel.com/content/www/th...ds=82186,64404

เหมือนกันทั้งคู่ครับ จะใช้ช่องใหนก็ได้เหมือนกัน ไม่มีอะไรแตกต่างกันครับ ไม่ต้องกังวลไป ถ้าใช้สาย 2ช่อง ก็เสียบคู่กันไปได้เลย
    Last edited by โหงพราย; 6 Aug 2020, 15:39:09.

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
      เหมือนกันทั้งคู่ครับ จะใช้ช่องใหนก็ได้เหมือนกัน ไม่มีอะไรแตกต่างกันครับ ไม่ต้องกังวลไป ถ้าใช้สาย 2ช่อง ก็เสียบคู่กันไปได้เลย
      ผมจะปรับให้มันใช้พร้อมกันที่ไหนคับพอมีวิธีมั้ยคับ ไบออสผมลองหาดูไม่รู้มันเขียนว่าไง

Comment

Originally posted by IDKENGITEZ View Post

ผมจะปรับให้มันใช้พร้อมกันที่ไหนคับพอมีวิธีมั้ยคับ ไบออสผมลองหาดูไม่รู้มันเขียนว่าไง
        มันทำงานออโต้ครับ ไม่ต้องทำอะไร ในหน้าไบออส ตรงเข๊คสถานะ มันจะแจ้งบอกครับ ว่าช่องใหนใช้งานอยู่หรือใช้ทั้งคู่

Comment

ลองศึกษาเรื่อง NIC Teaming ดูครับ

เคยเซตใน windows server ไม่รู้ว่า winบ้านๆ จะทำได้มั้ย
          Last edited by Hirasawa; 7 Aug 2020, 14:59:55.

Comment

Working...
          X