Announcement

Collapse
No announcement yet.

usb wireless ยี่ห้อไหนรับส่งสัญญาณเสถียรดีบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• usb wireless ยี่ห้อไหนรับส่งสัญญาณเสถียรดีบ้างครับ

เกิดมีความจำเป็นจะต้องใช้ wireless usb น่ะครับ แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนต่อแล้วไม่หลุดง่ายบ้าง
    หรือรับส่งสัญญาณเสถียรดีๆ บ้างครับ
    ระยะ***งจากตัวเครื่องกระจายสัญญาณประมาณ 30 - 50 เมตรครับ มีกำแพงไม้กั้น 2 - 3 ชั้น

ตัวนี้เลยครับ ยอดนิยม ประกันไลฟ์ไทม์

http://www.edimax.com/en/produce_det...id=1&pl2_id=44

Comment

แล้วยี่ห้ออื่นที่ราคาไม่เกิน 800 นี่พอจะมียี่ห้อไหนดีๆ บ้างครับ

Comment

Originally posted by 666 View Post
        ตัวนี้เลยครับ ยอดนิยม ประกันไลฟ์ไทม์

http://www.edimax.com/en/produce_det...id=1&pl2_id=44

ตามนั้น

Comment

ส่วนตัวชอบ

TP-Link

Comment

ระยะแค่ 30 - 50 m มีแค่ผนังไม้กั้น ผมว่ายี่ห้ออะไรก็น่าจะใช้งานได้อ่ะครับ ท่านลองยืม usb wireless adaptor ราคาถูกๆของเพื่อนมาลองก่อนดีกว่าเพราะ edimax ตัวนี้ค่าเสียหายมัน 2 เท่า ของ usb wireless ตลาดๆ เลยนะครับ

Comment

3com ก็ดีนะครับ

Comment

ผมใช้ tp link เด้อ

มีอาการหลุดบ่อยเหมือนกันครับ

อย่างบางที dot a 1 เกมก็ยังไม่จบ หลุดซะ

Comment

อิดิแมกแน่นอน ต้องดูชิบไวเลสด้วยครับ ตอนนี้ไม่มีอะไรเกิน เรลิงค์2500

Comment

อิดิแมกแน่นอน ต้องดูชิบไวเลสด้วยครับ ตอนนี้ไม่มีอะไรเกิน เรลิงค์2500

Comment

Belkin ครับ เสถียรดี

Comment

ใช้ Pci อยู่

Comment

ใช้เป็นการ์ดไม่ดีกว่าเหรอครับ
                          usb ก็ edimax นะแหละ แต่ค่าเสียหายก็อย่างว่า เท่าตัว
                          ฮึ ฮึ เกือบ 2000
                          ลากสายดีกว่ามั้งครับ

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                            ใช้เป็นการ์ดไม่ดีกว่าเหรอครับ
                            usb ก็ edimax นะแหละ แต่ค่าเสียหายก็อย่างว่า เท่าตัว
                            ฮึ ฮึ เกือบ 2000
                            ลากสายดีกว่ามั้งครับ
                            ผมว่าน่าจะ ประมาณ 1000 ต้นๆ นะครับ
                            ไม่น่าเกิน 1300 บาท

ยังไงลองเช็กดูครับ

ถ้าราคากลาง แนะนำ
                            Dlink , Smc

tp link ไม่แนะนำครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ Edimax ตัวนี้ ซื้อมา 1150 บาท เมื่อปีที่แล้ว ใช้ดียังไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Working...
                              X