Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครบ้านไกลชุมสาย 4km. + ใช้net เกิน512ได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Zepherous View Post
    สัญญาณท่านดีนะ ผมว่าจริงๆมันใช้ได้แน่ๆ 2Mbps น่ะ

ผมที่4.5กิโล sync โหมดคือ G.dmt Maxnet 2/512 เต็มที่ เราเตอร์Speedtouch 536
    SNR
    -----Down-------Up
    ------14---------31(Db.)
    Atten
    -----Down-------Up
    ------51---------31(Db.)
    ขอบคุณครับ อยากให้ได้แบบที่ท่านว่าอ่ะดิ แต่เค้าไม่ยอม

Comment

มีข้อมูลมา update นิดหน่อยครับ
      ความจริงแล้วบ้านผมอยู่***งจากชุมสายแค่ 2.4 กิโลเองครับ แต่ทางทรูเค้าวัดได้ 4.4 เพราะ ระยะจากชุมสายวัดได้ 2 เส้นทางแล้วก็คู่สายของทรูมาจาก 4.4 กิโล ทำให้เค้าไม่ยอมให้ผมเพิ่ม speedได้

Comment

ทำใจครับ ผมก็ได้แค่ 256k มา3ปีแล้ว เซ็งเป็ด

Comment

สัญญาญรบกวนโคตรเยอะเลยคับ ดูของผมดิ
          SNR 33
          รบกวน 7 เอง

Comment

ของผม TOT

Speed: 256 Kbps
            SNR Margin: 13.0db
            Line Attenuation: 59.5db

เมื่อไหร่มันจะปรับปรุงไม่รู้เนี่ย โคดเซ็ง

Comment

4 km ทำไมอยู่***งจังเลย

Comment

Originally posted by paskorn_nv View Post
                4 km ทำไมอยู่***งจังเลย
                ก็มานเห็นคนน้อยมั้ง เลย***งซะ 4 โลกว่า เซงเรย

Comment

T-T อยู่ถนนรามอินทรา กม.6.5 แน่ะครับ ***งจาก ถนนใหญ่ 100เมตร

Comment

ย้ายบ้านไปใกล้ๆมันคับ เชื่อผมดีสุดแล้ว

Comment

ใครอยู่แถวคลองหลวงบ้าง เพิ่งย้ายไปอยู่ แต่ยังลังเลเรื่องเน็ตของ TOT เพราะมันมีแต่คู่สายของ TOT อยากทราบว่าคนแถวนี้ใช้เน็ตของค่ายไหนแล้วมีปัญหาน้อยที่สุด ขอบคุณครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ของที่ทำงานผมไม่รู้อยู่***งเท่าไร
                          รู้แต่อยู่สุดสายของการเชื่อมต่อโทรศัพท์ เพราะข้ามไปอีกบ้านนึงมันจะไปต่ออีกชุมสาย
                          (เจ้าหน้าที่บอกมางี้)
                          ต่อได้ 3mb แต่บางทีก็วิ่งไม่ถึง

ลืมบอกไปว่า
                          ถ้าเค้าบอกว่าได้แค่ไหนก็เชื่อมไปเถอะครับ
                          เพราะว่าถ้าอัพให้สูงกว่านั้นได้เค้าคงทำให้แล้ว แต่ถ้าอัพให้แล้ววิ่งไม่ถึงเดี๋ยวก็เป็นปัญหาอีก

Comment

เเค่ 512เหมือนกันเเต่ก็ดีกว่า 56K~คิดเอาว่างั้น

Comment

รามอินทรา 6.5 ***งจากถนนใหญ่100เมตรน่าจะได้ แต่ทำไมกลับไมได้ ผมก็อยู่แถวที่คุณอยู่แหละ บ้านผมลึกตั้ง 1กิโลกว่าแต่กลับรับสัญญาณได้1m ซึ่งตอนนี้เปลี่ยนเป้น 2m แล้วกำลังรอเขาส่งเราเตอร์มาอยู่ ดีนะตอนสมัครเขาบอกว่าใกล้ ๆ กับบ้านมันมีชุมสายของบ้านอื่นอยู่ เลยได้อิอิ ผมอยู่แถวนวมินทร์นะ

Comment

ของผมก็4Km กว่าๆ มันไม่ให้ติดด้วยซ้ำอะ มันบอกให้ติดเน็ทดาวเทียมผมก็ติด แต่ปัญาคือหลุดบ่อยเน็ทหน่วง เล่นเกมส์ online หน่วงประมาณ1วิได้อะเสียตังเดือนละ2600อะ 1mb-*- แต่โหลดเว็บดาวโหลดอาไรใช้ได้เลยอะ

Comment

Working...
                                X