Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด utorrent แล้วเข้าเน็ตไม่ได้เลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด utorrent แล้วเข้าเน็ตไม่ได้เลยคับ

จำกัดความเร็วดาว์นโหลด อัพโหลดไว้ที่ 120/20 แล้วอะคับ เน็ต 3M ถ้าเปิด utorrent จะเข้าไม่ได้เรยหรือก็ช้ามากกก ถึงจะปิดแล้วก็ยังเป็นอะคับต้องรีสตาร์ทเครื่องอย่างเดียว จะแก้ยังไงดีคับ

ปิดแล้วรอ ประมาณ1นาที ก็เข้าnetได้ปกติแล้ว รู้สึกจะเป็นทุกตัวแหละที่ใช้โหลดbitหนะ

Comment

ก่อนหน้านี้มันไม่เป็นอะคับ เพิ่งเป็นเมื่อตอนเย็นนี้เอง

Comment

ผมก็เคยเป็นฮะ พอไปลองทำตามนี้ก็หายแระ ลองศึกษาดูละกันฮะ

http://www.sokoolz.com/forums/index.php?topic=606.0

Comment

อันนั้นของ xp เปล่าคับ ของผมเป้น vista อะคับ ผมอัพเดทบ่อยด้วยจิ

Comment

อ่า ก็เห็นมีคนที่ใช้vistaมีปัญหานี้เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าเค้าทำแล้วเป็นยังไงนะฮะ รอผู้รู้ท่านอื่นละกัน

Comment

อืมๆ อดปล่อยเรย

Comment

ต้องทำการรีเซ็ท ตัวโมเด็มครับ ถอดปลั๊กออก ทิ้งไว้ 5 นาที แล้วเสียบใหม่

Comment

ผมก็เป็นนะแต่ผมใช้ Bitcomet Window Vista ต้องเปลี่ยนมาใช้เวอร์ชื่นๆเก่าๆอ่า ผมใช้ 0.70

Comment

ปรกติ router จะรับ connection ได้ประมาณ 200 connection ครับถ้าเปิดเยอะๆมีหลายๆ peer ต่อ peer คือ 1 connection แล้วถ้าเราเข้าเว็บ 1 เว็บก็คือ 1 connection เหมือนกัน ถ้าเยอะๆจน connection สูงๆจะทำให้เน็ตอืดและเข้าไม่ได้เพราะ connection เต็มต้อง reboot router ใหม่

Comment

อืมๆ ข้อมูลๆ คือมันเข้าเว็บไม่ได้อย่างเดียวอะคับ นอกนั้นสบายคือ โหลดบิท แล้วจะเล่น msn (เปิดกล้อง) camfrog ฟังวิทยุได้หมดเรยคับ แต่เข้าเว็บไม่ได้เรย
                      Last edited by CK; 22 Jul 2008, 20:00:45.

Comment

เลิกใช้ U ไปใช้ Bittorrentแทนครับ เพราะถ้าใช้ u ผมก็ใช้เน็ตไม่ได้

Comment

ผมก้อใช้Utorrentเหมือนกัน แล้วถ้าลบโปรแกรมบิทออกไปจะหายใหมครับ

Comment

ผมก็เป็นคับ

Comment

ลองเปลียนไปลง version เก่าๆ ดูครับ สัก 0.6 กว่าๆ ถึง 0.7 ต้นๆ หรือไม่ก็ลองเปลียนโปรแกมโหลดบิตไปลย
                              แต่แนะนำว่าใช้โปรแกรม version เก่าๆ ดีกว่า version ใหม่ๆ ติดไรมาให้มั่งก็ไม่รู้

Comment

Working...
                              X