Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะblock ไม่ให้โหลดคลิป, BT ต้องทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะblock ไม่ให้โหลดคลิป, BT ต้องทำยังไงครับ

จะblockไม่ให้โหลดคลิป, BT ในoffice ต้องทำยังไงครับ แต่ยังสามารถเข้าเวปได้ อ่านเมล์ได้

อ้าวงี้ เลยนะ

Comment

ไม่blockก็ไม่ได้ครับ มันดึงบิทเรตไปหมดเลย อืดไปทั้งระบบ

Comment

ใช้อะไรเป็น firewall หรือ gateway อยู่ล่ะครับ

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
          ใช้อะไรเป็น firewall หรือ gateway อยู่ล่ะครับ
          หมายความว่าอะไรครับ ไม่เข้าใจ ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

ต้องการจำกัดการใช้งานของผู้ใช้ในบริษัทใช่ไหมครับ แล้วที่บริษัทมี server ไหม ต่อ internet ยังไงครับ

คุณอยู่แผนก mis ของที่นั่นรึปล่าวครับ ไม่งั้นก็คงไม่มีสิทธิเข้าไปจัดการอะไรอยู่ดีครับ

ปรกติเราจะบล็อคการเข้าถึงไฟล์รูปแบบต่างๆโดย บล็อครูปแบบโปรโตคอล น่ะครับ จึงจำเป็นต้องมีตัวที่ใช้จัดการทั้งที่เป็นซอฟต์แวร์หรือฮาร์ดแวร์ครับ

เช่น isa ของ microsoft / squid ของ linux / หรือ firewall ที่เป็นฮาร์ดแวร์ก็มีครับ

ไม่รู้จะตอบยังไงน่ะครับ ถ้าจะให้แนะนำคงต้องทราบข้อมูลสภาพแวดล้อมของ network ภายในองค์กรณ์มากกว่านี้ครับ
            Last edited by DeepThroath; 4 Jun 2008, 15:40:35.

Comment

คือตอนนี้มีเพียงเร้าเตอร์สำหรับแจกIPเท่านั้นครับ โดยจ่ายตามสาย lan กับ wirless ครับ โดยมีการlock mac address ครับ
              ก็เลยอยากที่จะlock สำหรับคนที่ใช้งานได้ ไม่ให้ load BT กับพวกคลิปต่างๆ ยังไงช่วยแนะนำวิธีป้องกันให้ด้วยครับ

Comment

สงสัยต้องการ block ที่ router แน่ๆ เลย

Comment

Originally posted by sudswing View Post
                  สงสัยต้องการ block ที่ router แน่ๆ เลย
                  ครับ สงสัยต้องยังงั้นล่ะครับ แต่ต้องทำยังไง

Comment

ถ้าเป็น router ทั่วๆ ปาย คงได้แค่ block port ละงับ....

block มันทุก port เปิดเฉพาะ port http, ftp, msn, game online , etc... ละงับ... ลืมเปิด port ไหน ก็ใช้งานเรื่องนั้นมะได้ละงับ (block เสดแล้ว ผู้ใช้ แต่ละท่านก็จะมาบ่นๆๆๆ เพราะเข้าปายเล่น program บางตัวมะได้ เพราะท่านไม่ได้เปิด port - -)

ส่วน Load clip คง block มะได้

Comment

Router ยี่ห้ออะไรเหรอครับ ถ้าLinksys WRT54GL ก็พอมี function ที่จะ Block มากขึ้น

ถ้าเป็น router ทั่วๆไปก็คงทำได้แค่ block port กับ keyword แหละครับลองใส่ key torrent, bitcomet, azureus, bitlord ดูครับ กันได้ระดับนึง(กันเวบโหลดดังๆ ด้วยก็ดี แต่อย่าใส่คำว่า bit โดดๆ นะครับ มันcommon เกิน)

ส่วนจะ block load clip คงต้องเป็นระบบที่มี serverตั้งแล้วล่ะครับ

Comment

block คำว่า passkey เลยครับ เวลามันต่อ tracker ยังไงก็ต้องเจอคำนี้

Comment

Originally posted by Rey View Post
                          block คำว่า passkey เลยครับ เวลามันต่อ tracker ยังไงก็ต้องเจอคำนี้
                          แจ่มเลยครับคำนี้ คิดไม่ถึงเลยนะเนี่ย

Comment

เป็น ADSL Router ของ D-link รุ่น DSL-504T ครับ
                            Last edited by nattha_tum; 27 Jun 2008, 09:25:08.

Comment

รอคำตอบด้วยเหมือนกัน ของผมก็ใช้ D-link รุ่น DSL-504T ครับ ขอบคุณ

Comment

Working...
                              X